Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Hỏi về nhac Baroque

• Please log in to reply
13 replies to this topic
  • Thành viên mới
  • 2 bài viết
  • 1 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 14/12/2009 01:31 PM
Em thấy có nhiều người nói rằng ko nên vừa học vừa nghe nhạc vì sẽ tạo thành thói quen phải có nhạc mới học được, nên khi đi thi ko có nhac thì sẽ ko làm được bài nhưng trong TTG! BCT lại khuyên nên nghe nhạc Baroque khi học. Liệu việc nghe nhạc có đúng là tạo thành thói quen xấu ko ạ ? Mong mọi người giúp em! Cảm ơn !

• Thành viên chính thức
  • 13 bài viết
  • 20 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 17/06/2012 08:15 AM
Bạn đừng lo vì khi thi mức độ tập trung của bạn vào bài thi rất cao, trừ trường hợp về tâm lý, sức khoẻ hay nắm kiến thức chưa vững thôi, còn thói quen nghe nhạc không ảnh hưởng gì đến quá trình làm bài cả.Thời gian thi cũng không dài mà!

• Thành viên chính thức
  • 17 bài viết
  • 50 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 26/12/2009 05:09 PM
không đâu khi nghe nhạc nó kích thích não của chúng ta lam việc một cách tối ưu nhất giúp não bộ của chúng ta cảm thấy thoải mái hơn từ đó bạn suy nghĩ và tạo ra được nhiều liên kết noron hơn chính cac liên kết noron nay tạo ra tri thông minh và khả nang xủ li nhạy bén giúp bạn giải quyết bài toán và các liên kết noron nay chi mất đi khi chúng ta lập trình lai bộ não vì thế bạn hãy yên tâm bởi nó không mất đi nêu chúng ta học trong môi trường không có nhạc sau đó chúc bạn thành công

• Ít hoạt động
  • 158 bài viết
  • 256 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 01/08/2009 03:49 PM
Mình chẳng biết là có ảnh hưởng đến việc tạo lên thói quen không .Nhưng mình nghĩ là không vì nó chỉ tạo lên liên kết noron trong bộ não của chúng ta thôi .Còn lúc chúng ta sử dụng thì đã có sẵn những điều cần thiết
Còn nhạc baroque thì mình chỉ nghe nói thôi mình lên mạng tải nhưng không thấy thấy thể loại này nhiều nên mình đành dùng nhạc cổ điển với một số nhạc khác để nghe thay thế thôi có ai biết thì giúp mình luôn tận thể với :(

• Thành viên chính thức
  • 439 bài viết
  • 1023 cảm ơn
  • Phó chủ tịch tập đoàn
  • Last active: 11/10/2014 06:18 PM
Bạn cứ tìm trên forum có rất nhièu người share các album này việc đơn giản là chỉ cần gửi tin nhắn cho họ để lấy link thôi, với lại nên nhắn tin thay vì comment trên forum, hoặc nếu cả 2 thì càng tốt :(

• Thành viên mới
  • 7 bài viết
  • 0 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 01/01/2010 09:00 AM
Mình thì nghe nhạc baroque 1 ngày 5 Tiếng. Vì mình đang học lập trình nên cứ ở trên máy suốt nghe nhạc baroque mình cảm thấy sung sức lắm. Ko cảm thấy nhức đầu và nhàm chán. Quả là baroque co khác. Mọi người con khen mình dạo này ăn nói khác trước nữa. Chắc trúng thuốc rồi hehe

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 8 bài viết
  • 7 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 19/11/2011 06:39 PM
dung lượng khiếp quá chắc nghe online trên vttc thui :)) keke

• Thành viên chính thức
  • 556 bài viết
  • 305 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active:
ko đâu bạn, nghe nhạc baroque rất tốt cho trí não, giúp trí não linh động rất nhiều, trc đây mình cũng ko tin, nhưng sau khi áp dụng thử, mình thấy rất hiệu quả đấy, ko tin bạn thử xem

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi study_forever0512: 23/08/2011, 07:32 PM

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 84 bài viết
  • 20 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 30/09/2013 09:04 PM

mình cũng thử rồi... nhưng chỉ nghe và làm bài tập chứ học bài thì rất khó tập trung

• Thành viên chính thức
  • 77 bài viết
  • 89 cảm ơn
  • Thực t p viên
  • Last active: Hôm qua, 06:56 PM

mình cũng thử rồi... nhưng chỉ nghe và làm bài tập chứ học bài thì rất khó tập trung

mình có ý kiến như thế

ngoài ra,nếu là đọc sách thì cần nghe nhạc ko lời có tiết tấu nhanh để tăng tốc độ đọc cũng như tốc độ tiếp thu

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 77 bài viết
  • 89 cảm ơn
  • Thực t p viên
  • Last active: Hôm qua, 06:56 PM

à bạn lên google/zing tìm mấy album nhạc của paul mauriat ấy ,vừa làm bt vừa nghe là tốt lắm(number one luôn)

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên mới
  • 1 bài viết
  • 0 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 31/05/2013 05:01 PM

bạn vừa học vừa nghe nhạc có lời hay nhạc Rap/ Rock thì đương nhiên là ko tốt rồi. Nhạc Baroque giúp bạn tập trung và cải thiện khả năng ghi nhớ nên bạn có thể yên tâm vừa nghe vừa học. Mình thường xuyên nghe nhạc baroque khi đọc sách cũng như khi học hay làm việc. :))

• Thành viên chính thức
  • 84 bài viết
  • 20 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 30/09/2013 09:04 PM

sao mấy bản này không tải về đk nhỉ!!! thử tải mề tải đk có nửa bản à

• Thành viên mới
  • 6 bài viết
  • 0 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 13/09/2013 09:59 AM

Mình cũng đã thử và thấy rất hiệu quả :) . Các bạn có thể download về để nghe tiện học tập hoặc nghe online luôn, mình thì tải về và vừa học vừa nghe :> . Lúc đầu không tin lắm nhưng thấy nó có hiệu quả vô cùng. Mình cảm thấy làm bài tập rất là tập trung =D> . Nhưng mình chưa thử vừa nghe vừa đọc sách hay học kiến thức mới bao h cả :-w . Bạn nào thử rồi cho mình biết nha! =D> ;) !!!