Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Bầu chọn bài vẽ Sơ Đồ Tư Duy được yêu thích nhất!

• Please log in to reply
19 replies to this topic

Số phiếu bình chọn: Bạn yêu thích bài dự thi vẽ Sơ Đồ Tư Duy nào nhất? (52 member(s) have cast votes)

Bạn yêu thích bài dự thi vẽ Sơ Đồ Tư Duy nào nhất?

1. 2. chieuduongnd (0 Bình chọn [0.00%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 0.00%

2. 1. Nghiemthai (1 Bình chọn [1.92%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 1.92%

3. 3. Buckandbaby (1 Bình chọn [1.92%])

4. 4. Tran Anh Linh (2 Bình chọn [3.85%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 3.85%

5. 5. Ngoc Nam (0 Bình chọn [0.00%])

6. 6. Phuc Thinh (0 Bình chọn [0.00%])

7. 7. pilotairplane29 (1 Bình chọn [1.92%])

8. 8. HideDragon (10 Bình chọn [19.23%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 19.23%

9. 9. Hang_pdp (1 Bình chọn [1.92%])

10. 10. tran tieu tien (4 Bình chọn [7.69%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 7.69%

11. 11. boss (3 Bình chọn [5.77%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 5.77%

12. 12. Minh (11 Bình chọn [21.15%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 21.15%

13. 13. minhmoc_92 (0 Bình chọn [0.00%])

14. 14. bilun167 (3 Bình chọn [5.77%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 5.77%

15. 15. nguyenphu79 (2 Bình chọn [3.85%])

16. 16. Jungle_Fowl (4 Bình chọn [7.69%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 7.69%

17. 17. Cam Van (1 Bình chọn [1.92%])

18. 18. nguyenxuannhan (1 Bình chọn [1.92%])

19. 19. comdep (5 Bình chọn [9.62%])

Số phiếu bình chọn theo phần trăm 9.62%

20. 20. ngocbanvo (2 Bình chọn [3.85%])

Bình chọn Chỉ có thành viên mới được bình chọn
  • TGM Corporation
  • 1.086 bài viết
  • 3727 cảm ơn
  • Thành viên sáng lập TGM

Huy hiệu nhận được

• Last active: 01/10/2013 03:48 PM
Sau khi ba giải thưởng đầu tiên của cuộc thi vẽ Sơ Đồ Tư Duy đã được công bố, bây giờ đến giải thưởng cuối cùng!!!!!!!!!!!
Mọi người hãy cùng bầu chọn cho bài vẽ Sơ Đồ Tư Duy mà bạn yêu thích nhất nha!

Thời gian bầu chọn là 7 ngày!

Danh sách các bài dự thi (3 bài đoạt giải không được đưa vào bầu chọn):

1. Nghiemthai
2. chieuduongnd
3. Buckandbaby
4. Tran Anh Linh
5. Ngoc Nam
6. Phuc Thinh
7. pilotairplane29
8. HideDragon
9. Hang_pdp
10. tran tieu tien
11. boss
12. Minh
13. minhmoc_92
14. bilun167
15. nguyenphu79
16. Jungle_Fowl
17. Cam Van
18. nguyenxuannhan
19. comdep
20. ngocbanvo

• TGM Corporation
  • 1.086 bài viết
  • 3727 cảm ơn

Huy hiệu nhận được

Các thí sinh tự "lăng xê" mình để được bình chọn nào!!! :D

Giải cộng đồng đến tận 3000 điểm mà ... khoanh tay đứng nhìn thế sao!

Được cảm ơn 2 Members:
  • Ít hoạt động
  • 145 bài viết
  • 541 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 04/03/2009 10:30 PM
Đây đây, em vô quảng cáo liền :D

Chào các bạn, rất vui vì có được một sân khấu để lên "múa mép" như thế này {SMILIES_PATH}/bighug.gif:D<" title="big hug" />

Tình hình đáng buồn là SDTD của tớ lọt giữa 4 SDTD của các bạn khác, 4 bản đều rất rực rỡ và súc tích, hổng như bài tớ, đơn giản tối đa về hình ảnh nhưng ráng "ôm sô" phần nội dụng :D. Lý do được giải thích như sau:
_ Tớ không có khiếu vẽ, đáng nhẽ bình thường cũng sẽ vẽ thôi, nhưng tại vì thi nên thôi, dẹp bớt cho có thêm hy vọng :D
_ Tớ hổng thích màu mè nhiều quá, 3 màu với tớ là đủ rồi.
_ Tớ vẽ bằng bút bi cho nhanh nên nhìn cũng không được tươm tất cho lắm (thời gian tổng cộng là dưới 40phút :x)
_ Cũng vì là thi nên áp lực kiếm từ khoá tăng cao => SDTD hơi bị "nặng"

Hí hí, sau một hồi liệt kê khuyết điểm so với các bài xung quanh, tớ liệt kê ưu điểm nhé :>:
_ SDTD truyền thống, đảm bảo nội dung và hiệu quả (vì tớ nhớ được mọi chi tiết trong câu chuyện cho tới bây giờ :D)
_ Chữ quá đẹp :-x (có giải này thì tớ cam đoan tớ nhất rồi :D)
_ Bố cục cân đối, có logic {SMILIES_PATH}/bighug.gif:D<" title="big hug" />.
_ Thời gian làm so với lượng thông tin nhớ được là tương đối ít (vì thi nên mới kéo ra 40 phút, chứ không tớ làm loáng cái 20 phút là xong ;))
_ Cuối cùng là: bài quảng cáo quá hay >:D

Các bạn có cảm tình với mình, dù ở gần hay ở xa, ở miền quê sông nước hay vùng núi cao nguyên, hãy bầu chọn cho mình bằng cách gọi điện đến tổng đài 1080VTTC, bấm số 0 để vào chuyên mục Các cuộc thi và Giải thưởng, bấm tiếp số 1 để vào topic Bầu chọn bài vẽ SDTD được yêu thích nhất, và nhớ thông báo với nhân viên tổng đài click chuột vào số báo danh 14, ẩn danh bilun167 nha. Hãy nhớ, SBD 14 - bilun167, Bầu chọn SDTD được yêu thích nhất. :D

Tái bút: nếu có may mắn được thêm vài bạn bầu chọn, tớ hứa sau buổi offline này sẽ up những tấm hình tếu nhất của tớ lên cho mọi người ... cười tiếp :D
(Chạy lẹ, không thôi bị ném cà chua mất. Áhh!!!)

Hình gởi

• TGM Corporation
  • 388 bài viết
  • 3525 cảm ơn
  • Last active: 06/02/2013 11:26 PM
Hì hì mấy bạn khác muốn tranh giành giải này là phải theo bước bạn bilun167 để quảng cáo tiếp thị cho bài dự thi của mình chứ ... hiện giờ hình như có quá ít người bình chọn kìa, hãy kêu gọi bạn bè của mình ủng hộ thêm cho mình nào :D

• TGM Corporation
  • 1.086 bài viết
  • 3727 cảm ơn

Huy hiệu nhận được

Bravo bilun167 đã hưởng ứng rất lẹ làng. Đây mới chính là tinh thần của những người làm đủ mọi cách để thành công :D

Chị thêm cái hình SDTD của em bên dưới để tăng thêm phần hấp dẫn cho bài lăng xê của em!

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 513 bài viết
  • 1255 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn

Huy hiệu nhận được

• Last active: 15/04/2014 09:22 PM
Chị uong xuan vy ơi. Làm thế nào để được tham gia vẽ sơ đồ tư duy và lần sau tổ chúc là khi nào đẻ em xin tham gia
:D . Chị có thể nói cho em thể lệ tham gia được không và cách đăng kí dựa thi như thế nào????? .
Em xin chân thành cảm ơn chị.
:D

• Coaches
  • 987 bài viết
  • 3000 cảm ơn
  • Thành viên TGM

Huy hiệu nhận được

• Last active: 28/06/2014 11:25 AM

Chị uong xuan vy ơi. Làm thế nào để được tham gia vẽ sơ đồ tư duy và lần sau tổ chúc là khi nào đẻ em xin tham gia
:D . Chị có thể nói cho em thể lệ tham gia được không và cách đăng kí dựa thi như thế nào????? .
Em xin chân thành cảm ơn chị. :D

Chương trình "thi tài vẽ sơ đồ tư duy" kết thúc rùi bạn ơi. Mọi thông tin chi tiết về cuộc thi bạn xem ở đây: thi tài vẽ sơ đồ tư duy

Còn lần sau, nếu có chương trình hấp dẫn nào, sẽ có email của CLB gửi đến thông báo cho bạn. Nhớ Check mail thường xuyên.

@bilun: anh vote cho em rồi đó. Bài lăng xê hay quá xá he he

Được cảm ơn 3 Members:
  • Thành viên tiêu biểu
  • 1.687 bài viết
  • 5837 cảm ơn
  • Th nh viên tiêu biểu

Huy hiệu nhận được

• Last active: 15/09/2014 10:05 AM
Hic, ông "bị lún" này chạy sô kinh thế, như là màn tạp kĩ trên truyền hình vậy :D "Các bạn nhớ nhé, ấn phím 3 để zô topic này, chọn SBD 12 cho bạn Minh. Nhớ nhé đừng quên ( Nếu quên thì... :D)". Chết cười :D

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 94 bài viết
  • 154 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 30/03/2011 08:50 PM
BÌNH CHỌN CHO TUI NHA ^^

Không hiểu đợt này có nhiều girls tham ja thi tài mindmap ko :D ,nhưng mà tớ đoán số boys có vẻ chiếm ưu thế hơn.Chẹp chẹp,là 1 girl, :D lại mất thời jan cộng với tận dụng hết mấy cái hoa tay “trời phú”,tớ mới hoàn thành đc bức MM. Tuy mệt tí nhưng mà thấy hào hứng,nhưng bây giờ chưa có ai bầu chọn,tớ thấy hơi buồn (nói “hơi” là nói jảm nói tránh…. :D …).Nhưng,hoà theo không khí “lăng xê” ,tớ cũng xin đc “hớt” bài thi của mình: :D

+Trời,bài tớ có lẽ nổi trổi nhất vẫn là hình trung tâm,nếu ai có đầu óc phong phú và thường uống truýt-xti :D/ (huhu ,ko nhớ vik thế nào…thông cảm ná),thì mọi người có thể nhìn đc đó là hình 1 chiếc nhẫn với 7 ngôi sao gấp bằng giấy.Có lẽ mọi người thấy hơi cầu kì,song thực sự là không hề,vì tớ không làm mà chỉ đính vào thôi,còn chuyện lấy đâu ra thì là cả 1 câu chuyện dài…Tóm lại là trông cũng ổn đấy chứ….:D (big grin..) >đề nghị mọi người cho 1 tràng pháo tay
+Hình vẽ ngộ nghĩnh như là chàng GIMI đẹp zai(bị cận và đeo ca-vát-cho hiện đại tí), :D nàng HATH kute(váy quay-uầy xì tin ghê :D )…..(đặc biệt mấy cái sao băng í ,tớ mãi mới in đc đấy,hìhì )
+Bố cục hợp lí,có sáng tạo và tư duy,màu sắc sặc sỡ,tươi sáng(hihi) :D

Tớ cũng xin nói vài khó khăn :D trong quá trình hoàn thành tác phẩm
+Đó là vào mấy hôm kiểm tra,mà tính tớ thì thick cái jì phải làm cho kì đc… thế là bik là bận rộn nhưng mà hứng quá nên cố làm nốt
+ Tuy là con gái nhưng đối với tớ (tuy có 8 hoa tay mà chả thấy khéo jì cả ),việc vẽ vời hay cắt dán cũng gặp nhìu bất cập… :"> (hồi học tiểu học toàn nhờ bạn gấp hộ môn công nghệ => bây h tớ cũng chả bik gấp sao ,hay chim hạc hay bất cứ cái jì lien quan đến khéo tay-1 phút tự thú :D )
+Bài làm hơi bẩn 1 tí vì tính cẩu thả (chẹp chẹp mình phê bình mình có quá khắt khe ko í nhỉ)… :D Thui,tóm lại là không đc perfect lắm

Và đặc biệt là em là girl :D ( khoản này phải đc chiếu cố),chưa có kinh nghiệm lắm nên mọi người thông cảm nha.Dù sao con gái cũng có lợi hợn mà .Yêu mọi người ;) :x :x :x  .BẦU CHO TUI NHÁ :D>-

Được cảm ơn 4 Members:
  • Ít hoạt động
  • 191 bài viết
  • 491 cảm ơn
  • Trưởng phòng

Huy hiệu nhận được

• Last active: 04/12/2008 03:09 PM
Xin chào^^
Hôm nay tớ xin giới thiệu một điều bí mật trong Forum VTTC :D. Định để dành để thưởng thức nhưng như thế thì hơi keo kiệt nên đành ngậm ngùi chia sẻ cho mọi người :D :D Để tớ hướng dẫn cho bạn làm nhá :D đầu tiên điều hiển nhiên là bạn phải có một tài khoản trên Forum VTTC :D sau đó bạn vào topic bình chọn SDTD :D Công việc tiếp theo và cũng là công việc cuối cùng của bạn là chọn SBD 16 cho Jungle_Fowl :D submit . woa woa một màn pháo hoa tuyệt đẹp
:D hiện ra trước mắt bạn vì bạn đã bình chọn thành công :D )
Làm ngay đi nào mọi người :D
P/S: Nếu mọi người bình chọn mà không có gì xuất hiện thì tớ...chịu :D . Thỉnh thoảng mới có thì phải :D :D, càng bình chọn nhiều thì bạn càng có cơ may đấy
..

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 707 bài viết
  • 3606 cảm ơn
  • Điều hành viên chính

Huy hiệu nhận được

• Last active: 29/09/2014 12:23 AM
hehe :D
Mọi người có bài dự thi "lăng xeeeee..." vui ghê/
Tui cũng đã bình chọn xong rùi.
1. Dành cho SBD 12 (bình chọn cho thí sinh này xong đau hết quai hàm vì.... cười)
2. Danh cho SBD 16 (lăng xê tốt, dù vẫn biết ko có pháo hoa j hết nhưng vẫn bình chọn cho Jungle)
Vỗ tay nào!

Được cảm ơn 2 Members:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 31 bài viết
  • 49 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 06/06/2011 02:48 AM
Chân thành cảm ơn các bạn đã bình chọn cho tôi và những bạn khác.
Được sự "tư vấn" củ quanhuan tôi quyết định viết bài "lăn xe" cho bài thi của mình:
Về bố cục và màu sắc thì chắc là hợp lí.
Sơ đồ tư duy của tôi chỉ có một điểm là xác định từ khóa hơi nhiều. Đây chưa hẳn là khuyết điểm cũng chưa chắc là ưu điểm. BGK đã nhận xét hình như là “quan trọng hóa” vấn đề. Ban đầu, lúc xác định từ khóa, mình nghĩ cần phải giữ lại các tính từ để câu chuyện thật sự sinh động. Ví dụ: “2 hàng nước mắt lăn dài trên má” nếu chỉ xác định từ khóa là “nước mắt” thì người kể chuyện nếu không có “vốn từ phong phú” thì khó mà thêm thắt được như vậy, hay “tóc nàng mượt mà như dòng suối” cũng vậy. BGK đã đưa ra nhận định rằng cách xác định từ khóa như vậy thích hợp để viết một cuốn sách.
Ngoài ra, trong bài thi mình đã sử dụng một số yếu tố trí nhớ siêu đẳng. Ví dụ: nàng “Hath” làm liên tưởng đến từ “Hat” làm gợi nhớ nốt nhạc hay khi thần tình yêu hỏi Gimi “con có đồng ý không ?” được thay thế bằng “Are you OK?”
Bài thi của mình tuy không đạt đến đỉnh cao sáng tạo nhưng lại chuyển tải đầy đủ, sinh động câu chuyện tình lãng mạn, cũng đáng để lưu tâm phải không các bạn.
Mong hãy bình chọn cho mình!

Được cảm ơn 4 Members:
  • Ít hoạt động
  • 27 bài viết
  • 52 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 22/03/2009 12:11 PM
Các bạn ơi hãy bình chọn đi nào! Bình chọn cho người mà mình có cảm giác " ngưỡng ngộ " nhất nhé. Mặc dù
pilotairplane29- chính là tôi nè-không suất sắc trong kì thi SDTD nhưng tôi đã cố gắng mà hết sức. Nhưng tôi vẫn tự cảm ơn mình, bầu chọn cho mình vì mình đã dành chút thời gian tham gia, tìm tòi và suy nghĩ. Vậy đó các bạn, các bạn chưa chiến thắng đừng buồn mà hãy cảm ơn chính bản thân mình vid đã một lần thử sức. Chúng ta chưa thất bại đâu, chúng ta chỉ thất bại khi chúng ta bỏ cuộc mà thôi. Vậy hãy cố gắng để thành công nha các bạn.
Chúng ta cùng hô to ZER... để khích lệ tinh thần nào. 1 2 3 ZER...ZER :D/

Được cảm ơn 2 Members:
  • Ít hoạt động
  • 51 bài viết
  • 99 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 15/09/2013 08:39 PM
chùj uj, sao hông ai bình chọn cho comdep hít dzậy nè, mọj người ơi bình chọn cho tớ với,
mất nhìu thời gian để vẽ cái này lắm á, bình chon cho comdep nghe số 19 á :D>- :D :D

Được cảm ơn 2 Members:
  • TGM Corporation
  • 1.086 bài viết
  • 3727 cảm ơn

Huy hiệu nhận được

Ui, Hidedragon với Minh ngang ngửa 10 - 10 rồi kìa. Mọi người nhào dzô bình chọn tiếp nào, sắp hết thời gian bình chọn rồi :D

• TGM Corporation
  • 1.086 bài viết
  • 3727 cảm ơn

Huy hiệu nhận được

Kết quả bầu chọn thật thú vị! Trong 50 phiếu bầu, HideDragon và Minh đã giành chiến thắng với số phiếu ngang nhau (10) và vượt xa những bạn còn lại.

Chúc mừng HideDragon và Minh đã giành được giải vẽ Sơ Đồ Tư Duy được yêu thích nhất!

Còn đây là bài dự thi của hai thành viên xuất sắc của chúng ta! :D

HideDragon

Hình gởi

Hình gởi

Minh

Hình gởi

Được cảm ơn 1 Member:
  • Ít hoạt động
  • 78 bài viết
  • 50 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 02/05/2009 05:58 PM
CHà biểu đồ Anh Minh đẹp nhưng hơi tắt quá :D
Tớ bầu chọn cho HiDeDraGon

• Ít hoạt động
  • 78 bài viết
  • 50 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 02/05/2009 05:58 PM
Ủa sao diễn đà không có chức năng xoá bài
em gửi cái đầu tiên thì nó báo ngắn quá bắt nhập lại đến khi nhập lại một đoạn dài hơn thì nó ra thành hai bài tuwong tự nhau =>thành spam ah`
em đề nghị thêm chức năng xoá bài

• TGM Corporation
  • 1.086 bài viết
  • 3727 cảm ơn

Huy hiệu nhận được

Diễn đàn mình có chức năng xoá bài ngay trên bài viết của em (dấu x) đó.

Về lỗi "bài viết quá ngắn" thì em xem tại đây: http://vuontoithanhc...php?f=89&t=2521

À, em nên viết bài đúng chủ đề (đây không phải là chủ đề hỏi về cách sử dụng diễn đàn) và tránh viết nhiều bài chỉ có một hai câu, vô thưởng vô phạt vì như vậy là vi phạm nội quy diễn đàn. Cảm ơn em.

Được cảm ơn 2 Members:
  • Coaches
  • 33 bài viết
  • 124 cảm ơn
  • We choose to make a difference!
  • Last active: 02/11/2012 07:51 PM
hic, mình không đóng góp dc rối, đã hết hạn rồi.