Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Lớp trưởng- v mối quan hệ trong lớp

- - - - -

• Please log in to reply
4 replies to this topic
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 29 bài viết
  • 11 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 25/09/2013 09:08 PM

Mình là 1 cử nhân tôi tài giỏi

Lớp 11, mình là 1 học sinh bình thường, cũng có 1 số bạn thân và khá đc lòng mọi người trong lớp. Và mình cũng yêu thích việc đi học, và cuối năm, mình đi học khóa TTG thanh niên

Lên lớp 12, đầu năm, thầy giáo giao mình làm lớp trưởng. Thật sự thì mình cũng k thik công việc này lắm, mình nhận chỉ vì lí do đc chuyển chỗ, có quyền 1 tí và...bị bắt phải làm!

Công việc này thật sự làm thay đổi hoàn toàn con người mình, các mối quan hệ của mình thu hẹp đi, h trong lớp mình chỉ thân vs đúng bàn mình đang ngồi. Trc mình hay ảo tưởng về khả năng của mình ntn thì h mình sống thực tế hơn nhiều, điều đó thực sự giúp mình rất nhiều trong học tập, từ bị ngã mà mình đã đứng dậy đc và mạnh mẽ thực hiện mục tiêu của mình ^^!*trong học tập thoy*

Các buổi sinh hoạt lớp luôn là ác mộng vs mình, mình cảm thấy khó khi mà để hiểu m.ng mà vẫn nói đc điều mình muốn nói, chẳng lẽ lại để thầy chủ nhiệm lên s.hoat

H đến lớp mình như thằng tự kỉ, và đúng hơn mình chẳng muốn đến lớp nữa, chỉ muốn ở nhà tự học thoy, vì ngoài mối quan hệ ra, ở lớp h.tại còn có seven love của mình nữa, và mình k muốn gặp mặt nữa

M.ng nhận xét mình có ý tốt, nhưng cách thể hiện k đúng, làm m.ng có cảm giác "lên mặt dạy đời"

Thật sự thì những việc nào liên quan tới nhiều ng, mình khá kém, nhưng tâm lí ttg vậy nên mình lại k muốn buông xuôi, năm nay là cuối cấp, nhưng h.tại mình chỉ muốn trôi qua thật nhanh, vì mình k muốn thấy bạn ấy

Được cảm ơn 3 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 10 bài viết
  • 7 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 19/02/2013 04:22 PM

Em đang học lớp mười hai

Sắp thi tú tài, sắp rời cấp ba

Thầy giáo thấy em thật thà

Giao chức lớp trưởng quản nhà quỷ con (nhất quỷ nhì mà thứ 3 học trò mà ^^)

Tưởng rằng mọi thứ là ngon

Cơ mà chúng nó không còn quý em

.

Lớp trưởng ai cũng thế thôi

Được lòng thầy giáo thì thôi bạn bè

Bạn bè chúng nó kết phe

Người yêu cũng ghét thế nè tính sao?

.

Một là bỏ chức đi em

Vừa bớt gánh nặng vừa thêm bạn bè

Hai là cố gắng tạo phe

Có thêm đồng bọn thế nè vui hơn :D

Được cảm ơn 4 Members:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 2 bài viết
  • 7 cảm ơn
  • C nhân Tôi T i Giỏi! Bạn Cũng Thế!
  • Last active: 24/08/2013 09:36 PM

em học lớp 8 và là lớp phó học tập. e sẽ cho kinh nghiệm để thử nhé! bí quyết nè:

hãy nghĩ LỚP TRƯỞNG LÀ CẦM ĐẦU TẤT CẢ TRÒ QUẬY

anh hãy tham gia các hoạt động chơi bời của hội bạn vì như vậy sẽ biết được tính cách mỗi ng như thế nào. dù học chung lâu nhưng mỗi lúc sẽ thay đổi tính cách và suy nghĩ khác đi. khi nắm dc ng khác nghĩ gì về chuyện gì trong lớp, họ iu thix cái gì, ghét j, chán j,... a sẽ giúp họ phát huy dc tài năng và bỏ đi những cái xấu. nếu hoà hợp dc vs bạn bè, mình cũng sẽ biết dc cách làm tụi nó nể, như z sẽ dễ giải quyết vấn đề trong lớp, dc lòng thấy cô bè bạn. 

trc các buổi sh, hãy đem chủ đề đó ra bàn vs 1 nhóm nào đó trong lớp. xem tụi nó nghĩ j, mún làm j và kế hoạch của mình đại khái thế đó. ok chứ mấy u?

thử đi nhé

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 66 bài viết
  • 35 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 20/07/2013 07:57 PM

Mình làm lớp trưởng tính tới giờ thì đã được 11 năm rồi(trừ năm lớp 1 mình làm lớp phó). Nhưng năm nào mình cũng không gặp phải trường hợp như bạn. Có lẽ tại mỗi trường mỗi khác. Nhưng riềng mình thì muốn tâm sự với bn vài điều. Làm lớp trưởng thì đôi khi không nên gương mẫu quá, cứ việc vui chơi bình thường đôi khi thì quậy chung với lớp cho vui. Nếu lớp bạn là 1 lớp quậy thì đừng nên khuyên bảo 1 bn nào mà mình nghĩ sẽ không nghe mình khuyên. làm vậy chỉ làm nó thêm ghét. Với bạn bè thì cứ xem mình như những bạn khác trong lớp, cứ xem như không phải lớp trưởng vậy đùa giỡn bt. Còn với giáo viên chủ nhiệm thì nếu cần báo cáo thì thì chỉ nên báo cáo vi phạm thì chỉ báo cáo những gì mà hơi nghiêm trọng chút thôi, còn cái nào nhỏ nhỏ thì bao che đi. Chứ học sinh đi học mà nghiêm túc quá thì buồn lắm, còn ji là tuổi nhất quỷ nhì ma nữa. Nói túm lại thì lớp trưởng là chỉ kêu cho sang thôi chứ thực ra phải gọi là osin cao cấp thì đúng hơn. ^^

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 143 bài viết
  • 103 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 07/05/2014 07:13 PM

Mình vừa học xong 12. 

Mình sẽ kể cho bạn nghe về những ngày học cuối cùng của lớp mình. Mong là bạn có thêm động lực để vực dậy những gì bạn nghĩ là bạn đang đánh mất. Đừng buông tay!!!

Lớp của mình, một tập thể mà nội bộ chưa đoàn kết gì hơn là khi phải đấu với các lớp khác. Một lớp học trầm tính và ít chịu chơi (chỉ vài cá nhân tích cực).

Nhờ gợi ý của một cô giáo, ngày cuối cùng, bọn mình nói chuyện với nhau. Từng người, từng người một nói hết những điều còn vướng trong lòng, giận hờn, thù ghét, chỉ ra khuyết điểm của nhau, nhìn nhận lỗi lầm. Bọn mình nói từ sáng đến trưa. Và buổi tối là đêm tri ân trưởng thành, hoàn thành xong buổi lễ, bọn mình lại tiếp tục nói, cho đến sáng, như níu kéo thời gian... 

Bạn biết không, ngày hôm đó, 2 đứa trong lớp mình vốn ghét nhau từ cấp 2 nhưng tụi nó đã hòa giải với nhau, một đứa bảo rằng "Tao sẽ bỏ qua cho mày, nhưng không có nghĩa là tao kết thân với mày, tao chỉ không liếc mày như trước". Rồi 2 đứa ôm lấy nhau. Cái ôm tha thứ. Lúc đó cả lớp mình như muốn khóc. Cảnh tượng đó ai cũng chờ đợi suốt 3 năm.

Có 1 thằng A trong lớp nó cứ nửa đùa nửa thật là thích 1 thằng B. Thằng B sợ quá, nó cứ tránh né thằng A, bằng mọi giá xin chuyển chỗ. Hôm đó thằng B nó nói hết với cả lớp, với thằng A về nỗi sợ của nó. Cũng thằng B đó xin lỗi mọi người vì năm lớp 10 nó cứ sang lớp khác mà không chơi với lớp mình, cắm trại nó cũng không có mặt, nhưng sau đó nó đã thay đổi bởi vì "tao đã có những người bạn thật sự ở đây".

Lớp trưởng của mình, nó làm lớp trưởng 12 năm, và đêm đó nó khóc, nó nói rằng nó nghĩ nó đã làm một lớp trưởng tốt, nó tự tin khoe với lớp khác là nó có thể nói chuyện với tất cả các thành viên trong lớp, thế nhưng buổi sáng có 1 đứa nhắc với nó rằng "tao biết trong lớp có đứa ghét mày", điều đó làm nó day dứt.

Nhưng hơn hết, sau buổi nói chuyện ấy, bọn mình thấy mọi rắc rối có vẻ đơn giản hơn, tình bạn càng gắn chặt hơn.

Như bạn kể, các bạn trong lớp có đưa ra nhận xét về bạn, nghĩa là người ta còn quan tâm đến bạn. Bạn hãy mở lòng với lớp, đừng tự kỉ, đừng trốn vào một góc như thế, hãy đối mặt, hãy hỏi những người bạn trong lớp là tôi đã "lên mặt" như thế nào, nói thế nào thì sẽ không còn vẻ "lên mặt" nữa? Trước một vấn đề nào bạn trình bày, bạn có thể hỏi là "tôi nói vậy được chứ", "hay tôi nên nói thế này". Và hãy nhớ, nếu bạn nhìn nhận lỗi lầm thì nên nói với thái độ vui vẻ, sẵn sàng sửa chữa, chứ đừng nói một cách hấp tấp vội vã và nóng nảy nhé. Bạn thành tâm thì mọi người đều sẵn lòng giúp bạn.

Bạn bè với nhau sẽ sẵn sàng tha thứ cho nhau. Năm học cuối rất quan trọng, hãy nuôi dưỡng những tình cảm tốt đẹp, trân trọng và gìn giữ nó. Chỉ khi tâm hồn bạn ấm áp thì học hành mới tiến nhanh. 

CỐ LÊN NHÉ!!!

Được cảm ơn 1 Member: