Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Làm sao để giữ gìn tình yêu lâu dài & sâu đậm khi yêu nhau

- - - - -

• Please log in to reply
13 replies to this topic
  • Thành viên chính thức
  • 51 bài viết
  • 21 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 05/02/2013 04:43 PM
Chào mọi người!
Mình cũng suy nghĩ mãi ko biết có post bài này lên ko nữa.Giờ mình có đôi điều thắc mắc đưa ra nhờ mọi người thảo luận để tình cảm của 2 đứa mình ngày được gắn bó & lâu dài hơn.

Hiện mình đã yêu cô bạn gái mình được 7 tháng nay rồi, tình cảm của 2 người cũng rất tốt.Nhiều lúc hay giận hờn,ghen tuông với nhau nhưng mọi chuyện cũng đã qua rồi.

Thời gian quen nhau mình cũng đã dắt cô ấy về nhà mình chơi 1 lần để bố mẹ mình biết thôi, còn mình cũng hay về nhà cô ấy chơi.Và rồi thời gian vừa rồi mình có xin phép ba má cô ấy cho mình quen & tìm hiểu em nó.2 đứa bây giờ đang có công việc ổn định rồi,chỉ lo công ăn việc làm và giữ gìn tình cảm này thôi.
Mình cũng muốn đi từng bước để tiến tới cuộc hôn nhân sau này.

Bây giờ mình muốn mọi người tư vấn giúp mình đó là?
Làm sao để khi yêu 2 người ko bị chán?
Làm sao để cô ấy ko thể quên mình được?
Làm sao để chiếm lĩnh hết được trái tim của cô ấy?
....
Mong mọi người tư vấn giúp

• Thành viên chính thức
  • 51 bài viết
  • 21 cảm ơn
  • Chuyên viên
Sao ko có ai trả lời giúp mình vậy?

• Thành viên chính thức
  • 50 bài viết
  • 116 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 17/08/2014 11:09 AM

Chào mọi người!
Mình cũng suy nghĩ mãi ko biết có post bài này lên ko nữa.Giờ mình có đôi điều thắc mắc đưa ra nhờ mọi người thảo luận để tình cảm của 2 đứa mình ngày được gắn bó & lâu dài hơn.

Hiện mình đã yêu cô bạn gái mình được 7 tháng nay rồi, tình cảm của 2 người cũng rất tốt.Nhiều lúc hay giận hờn,ghen tuông với nhau nhưng mọi chuyện cũng đã qua rồi.

Thời gian quen nhau mình cũng đã dắt cô ấy về nhà mình chơi 1 lần để bố mẹ mình biết thôi, còn mình cũng hay về nhà cô ấy chơi.Và rồi thời gian vừa rồi mình có xin phép ba má cô ấy cho mình quen & tìm hiểu em nó.2 đứa bây giờ đang có công việc ổn định rồi,chỉ lo công ăn việc làm và giữ gìn tình cảm này thôi.

....

99% thành viên của diễn đàn đều có tuổi đời dưới 20 nên những câu hỏi như này lần sau bác nên post ở những diễn đàn khác.

"Làm sao để khi yêu 2 người ko bị chán" =>> câu trả lời chung là cần cho thêm gia vị và những hương liệu mới ... muốn có được khả năng đó thì bác phải đọc nhiều sách tâm lý kết hợp chuyện tình ái trên mạng đồng thời chịu khó rèn luyện óc sáng tạo, hài hước.

"Làm sao cô ấy ko thể quên mình được" =>> nếu bác chưa làm được xong câu 1 thì không cần nghĩ đến câu 2, nếu bác làm được câu 1 rồi thì câu 2 coi như cũng xong.

"Làm sao để chiếm lĩnh hết được trái tim của cô ấy" =>> ý bác là làm sao để biến cô ấy thành nô lệ, lúc nào cũng chết mê chết mệt bác, dù bác có hờ hững, không tốt, ẩm ương .... cô ấy vẫn yêu bác phải không >>> nghe bác hỏi đã thấy ngán rồi.

Đây là lần cuối cùng tớ nhắc bác : phải đọc nhiều sách hơn, giao tiếp nhiều hơn với phái nữ và sau mỗi cuộc trò chuyện cố nhớ lại xem mình đã ăn nói, ứng xử thế nào, các cô các em các chị có cười tít mắt, hớn hở ... hay cau mày, nhăn mặt, mũi vô cảm!!

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 21 bài viết
  • 8 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 26/12/2011 02:09 PM
Mình chưa yêu ai bao giờ :D:DHình gởi

• Thành viên chính thức
  • 97 bài viết
  • 30 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 25/01/2013 08:14 PM

Chào mọi người!

....

anh ah khi đã yêu thì không nên hỏi những câu hỏi đó
vì khi đã yêu thì không có thể làm gì ngoài việc yêu thật lòng
giới hạn của tình yêu là yêu không giới hạn mà

• Thành viên chính thức
  • 51 bài viết
  • 21 cảm ơn
  • Chuyên viên
Lời khuyên của bạn mình xin ghi nhận.Bởi khi yêu sự cho đi nhiều & sự hy sinh cho nhau mới là điều quan trọng.Yêu thì dễ nhưng để giữ gìn nó mới là khó phải ko ?

• Thành viên chính thức
  • 88 bài viết
  • 174 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 06/05/2013 12:39 AM

99% thành viên của diễn đàn đều có tuổi đời dưới 20 nên những câu hỏi như này lần sau bác nên post ở những diễn đàn khác.

"Làm sao để khi yêu 2 người ko bị chán" =>> câu trả lời chung là cần cho thêm gia vị và những hương liệu mới ... muốn có được khả năng đó thì bác phải đọc nhiều sách tâm lý kết hợp chuyện tình ái trên mạng đồng thời chịu khó rèn luyện óc sáng tạo, hài hước.

"Làm sao cô ấy ko thể quên mình được" =>> nếu bác chưa làm được xong câu 1 thì không cần nghĩ đến câu 2, nếu bác làm được câu 1 rồi thì câu 2 coi như cũng xong.

"Làm sao để chiếm lĩnh hết được trái tim của cô ấy" =>> ý bác là làm sao để biến cô ấy thành nô lệ, lúc nào cũng chết mê chết mệt bác, dù bác có hờ hững, không tốt, ẩm ương .... cô ấy vẫn yêu bác phải không >>> nghe bác hỏi đã thấy ngán rồi.

Đây là lần cuối cùng tớ nhắc bác : phải đọc nhiều sách hơn, giao tiếp nhiều hơn với phái nữ và sau mỗi cuộc trò chuyện cố nhớ lại xem mình đã ăn nói, ứng xử thế nào, các cô các em các chị có cười tít mắt, hớn hở ... hay cau mày, nhăn mặt, mũi vô cảm!!

bác phát biểu chí lý , em phục !

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 5 bài viết
  • 1 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 10/07/2012 06:54 PM
Em không nghĩ yêu mà có thể chán được, em luôn tin cái gọi là tình yêu vĩnh cữu (eternity love) ^^!

• Thành viên chính thức
  • 51 bài viết
  • 21 cảm ơn
  • Chuyên viên
Minh đã hiểu được nguyên nhân tại sao khi yêu nhau mà chúng ta đâm chán nàn rồi.Nếu có gì chưa đủ hoặc chưa đúng mong các bạn góp ý
Đó là chính bản thân mình phải thay đổi mình trước,làm mọi người vui vẻ khi nói chuyện,hài hước,am hiểu nhiều lĩnh vực và luôn làm mới mình nữa.Có những lúc 2 người chỉ ở nhà chơi thôi cũng ko bao giờ chán & có những người đi vào những chỗ sang trọng quý phái nhưng ko vẫn thấy chán.
Điều này phải viết thành sách mới hết được

• Thành viên chính thức
  • 131 bài viết
  • 196 cảm ơn
  • Nhà quản lý
  • Last active: 03/04/2014 09:09 PM
tình yêu thì khó diễn tả chẳng thể nào nói trước dc điều j` ? cứ sống thật với bạn thân . Cái j` của mình sẽ là của mình thôi. Anh đừng nghĩ ngợi nhiều. Đã yêu thì yêu hết mình còn nếu 1 trong 2 muốn chia tay thì đành buông tay đừng cô níu kéo @};-

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 27 bài viết
  • 9 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 25/05/2012 02:13 PM
yêu là đau khổ, khuyên bạn đừng nên yêu :D

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 369 bài viết
  • 240 cảm ơn
  • Phó tổng giám đốc
  • Last active: 06/02/2014 09:36 AM
Nếu bạn trở thành một người thành công thì:

khi yêu 2 người ko bị chán? --> ???

Làm sao để cô ấy ko thể quên mình được? --> chỉ có bạn quên cô ấy

Làm sao để chiếm lĩnh hết được trái tim của cô ấy? --> cô ta sẽ tự "tán" lại bạn

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi the road ehead: 13/12/2011, 08:47 PM

• Thành viên chính thức
  • 11 bài viết
  • 4 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 10/03/2012 01:14 PM

yêu là đau khổ, khuyên bạn đừng nên yêu :D

yes.....Hình gởi

• Thành viên chính thức
  • 143 bài viết
  • 103 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 07/05/2014 07:13 PM

....

Khi đưa ra những câu hỏi này thì người đang hỏi hoặc rơi vào tình trạng như thế, hoặc là người hay lo lắng mọi chuyện, hoặc là... bạn chưa tin tưởng vào tình cảm của cả hai, chưa tin tưởng chính cả bản thân mình.