Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Thắc mắc về trường tư thục Nguyễn Khuyến ( tp. HCM)

• Please log in to reply
13 replies to this topic
  • Thành viên chính thức
  • 556 bài viết
  • 304 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active:
Chào các bạn

Chuyện là thế này, năm nay mình lớp 9, năm cuối cấp rồi, vì năng lực học của mình và hạnh kiểm của mình rất tốt nên ba mẹ mình quyết định hè tới sẽ gửi mình vào trường Nguyễn Khuyến ( cơ sở 1 thì phải, ở Tân Bình ý), và mình sẽ ở nội trú tại trường.
Qua nhiều lần đọc trên mạng, mình rất thích trường Nguyễn Khuyến vì phương pháp học tập rất hay, luyện cho học sinh thói quen nề nếp, tỉ trọng đậu đại học rất cao, được quản lí tốt. Các bạn có thể cho mình hỏi xíu nha:
- Cuộc sống nội trú ở Nguyễn Khuyến có khó chịu, buồn tẻ không? Hằng ngày, hoạt động theo thời gian biểu như thế nào?
- Ở nội trú như thế có bị mất đồ, bị chơi xấu, bị bạn bè bắt nạt không?
- Đầu vào có khó không? và phải thi những môn thi gì?
- Khi vào học rồi thì cần mang theo gì nhỉ??

Các bạn trả lời giúp mình với đi, cảm ơn các bạn rất nhiều^^

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 67 bài viết
  • 80 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 22/10/2011 06:35 PM
Mình biết có phải cùng trường Nguyễn Khuyến ở đường Cộng Hoa, Q.Tân Bình không. Nhưng theo cảm nhận của mình "nó" là nơi đạo tạo gà công nghiệp thứ thiệt. Học suốt ngày, ăn học, học và ăn. Điểm đại học thì cao lắm. Mình chỉ biết có thế thôi, tuy vào sự lựa chọn của bạn :D

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 463 bài viết
  • 241 cảm ơn
  • Phó chủ tịch tập đoàn
  • Last active:
Bạn study_forever sướng thật đấy được bố mẹ đầu tư ghê, nhà lại có điều kiện nữa chứ,giá mình cũng được như bạn thì thật là tốt.Bạn lại thích vào đấy à mình tưởng nên bạn định vào PTNăng Khiếu chứ,trường đấy cũng rất tốt mà

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 556 bài viết
  • 304 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active:

Bạn study_forever sướng thật đấy được bố mẹ đầu tư ghê, nhà lại có điều kiện nữa chứ,giá mình cũng được như bạn thì thật là tốt.Bạn lại thích vào đấy à mình tưởng nên bạn định vào PTNăng Khiếu chứ,trường đấy cũng rất tốt mà

hì, thế hả bạn, mà trường đó dạy những môn nào vậy, có dễ vào không? nhưng mà nói chung, mình vẫn thích học Nguyễn Khuyến hơn ^^

Mình biết có phải cùng trường Nguyễn Khuyến ở đường Cộng Hoa, Q.Tân Bình không. Nhưng theo cảm nhận của mình "nó" là nơi đạo tạo gà công nghiệp thứ thiệt. Học suốt ngày, ăn học, học và ăn. Điểm đại học thì cao lắm. Mình chỉ biết có thế thôi, tuy vào sự lựa chọn của bạn :D

vậy hả bạn? nhưng mình thấy mấy anh chị mình về thấy học tốt lắm, muốn vào thử xem sao ^^

à, nhân tiện cho mình hỏi luôn nhé: trong 4 cơ sở: 1, 3a, 3b, 4, cơ sở nào là học tốt nhất? ví dụ như: giáo viên giỏi, ít thành phần cá biệt, cơ sở vật chất khá tốt...

• Thành viên chính thức
  • 463 bài viết
  • 241 cảm ơn
  • Phó chủ tịch tập đoàn
  • Last active:

hì, thế hả bạn, mà trường đó dạy những môn nào vậy, có dễ vào không? nhưng mà nói chung, mình vẫn thích học Nguyễn Khuyến hơn ^^

Trả thế thì sao mình thì không được như vậy đâu mà muốn cũng không được.Trường PT Năng khiếu thì tất nhiên là dạy hết rồi,chuyên mọi môn mà.Bạn hỏi có dễ vào không làm mình ngạc nhiên đó,còn nếu bạn muốn tìm hiểu kĩ hơn về trường đó thì bạn có thể vào trang web của trường để tìm hiểu,mình nghe nói trường đó cũng tốt lắm,theo mình thì trong TPHCM thì có trường đó thoả mãn yêu cầu của mình.Có thích hay không thì tuỳ bạn thôi,bạn cảm thấy Nguyễn Khuyến tốt thì nộp đơn vào

• Thành viên chính thức
  • 241 bài viết
  • 259 cảm ơn
  • Phó giám đốc
  • Last active: 28/07/2014 06:05 PM
Chào em, anh là học sinh lớp 11 của trường NK cơ sở 1 nè.
Nếu em vào nội trú thì 5 giờ sáng phải dậy tập thể dục sau đó ăn sáng đi học, tối 11h ngủ.
Ở trong nội trú được cái rất vui, bạn bè nhiều, nhưng sống tập thể việc thỉnh thoảng mất đồ lặt vặt là không thể tránh khỏi, nhưng em đừng lo, xác suất mất là rất ít.
Còn đầu vào thì cũng đơn giản thôi, nếu em học lực tốt thì không phải lo gì cả.
Mới vào em sẽ học thử 2 tháng hè, mỗi tuần sẽ có bài kiểm tra để đánh giá khả năng và xếp lớp phù hợp với trình độ
Còn việc cơ sở nào dạy tốt thì không ai có thể khẳng định được vì giáo viên ai cũng dạy hết mình cho học sinh. Với lại giáo viên cơ sở 1 và cơ sở 3 trùng nhau cũng nhiều, tại 2 cơ sở gần nên giáo viên chạy qua chạy lại.
Mong sẽ gặp em trong trường :D

• Thành viên chính thức
  • 556 bài viết
  • 304 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active:

Chào em, anh là học sinh lớp 11 của trường NK cơ sở 1 nè.
Nếu em vào nội trú thì 5 giờ sáng phải dậy tập thể dục sau đó ăn sáng đi học, tối 11h ngủ.
Ở trong nội trú được cái rất vui, bạn bè nhiều, nhưng sống tập thể việc thỉnh thoảng mất đồ lặt vặt là không thể tránh khỏi, nhưng em đừng lo, xác suất mất là rất ít.
Còn đầu vào thì cũng đơn giản thôi, nếu em học lực tốt thì không phải lo gì cả.
Mới vào em sẽ học thử 2 tháng hè, mỗi tuần sẽ có bài kiểm tra để đánh giá khả năng và xếp lớp phù hợp với trình độ
Còn việc cơ sở nào dạy tốt thì không ai có thể khẳng định được vì giáo viên ai cũng dạy hết mình cho học sinh. Với lại giáo viên cơ sở 1 và cơ sở 3 trùng nhau cũng nhiều, tại 2 cơ sở gần nên giáo viên chạy qua chạy lại.
Mong sẽ gặp em trong trường :D

tuyệt quá, cảm ơn anh trai nhìu ạ ^^
lực học của em cũng tốt, em cùng thích nghi đc với thời gian biểu như thế ( thời gian biểu của em cũng thế này, hình như ngày nào cũng thếHình gởi), thế thì cũng có 1 chút yên tâm khi vào Nguyễn Khuyến rồi.
ba mẹ em định cho em học trường Nguyễn Khuyến cơ sở 1 đó( vậy sắp cùng trg` rồi ha, nhưng năm sau lận ạHình gởi)
anh cũng học cơ sở 1 à, vui quá, thế biết đâu khi vô trg` 2 anh em mình gặp nhau nhỉ ???Hình gởi
à, cho em hỏi, ở nội trú thế thì có xảy ra việc chơi xấu, uýnh lộn không? có nhiều thành phần cá biệt ko ạ? việc học có mệt ko?
cảm ơn anh đã trả lời cho em nhá!
hy vọng gặp anh 1 ngày nào đó Hình gởi

• Thành viên chính thức
  • 241 bài viết
  • 259 cảm ơn
  • Phó giám đốc
  • Last active: 28/07/2014 06:05 PM
Nếu ở trong nội trú, mình sống hoa đồng, đừng lập dị, thì không ai làm gì mình đâu mà em lo.
Còn việc học có mệt hay không thì tuy mỗi người có mỗi pp học riêng em à.

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 556 bài viết
  • 304 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active:

Nếu ở trong nội trú, mình sống hoa đồng, đừng lập dị, thì không ai làm gì mình đâu mà em lo.
Còn việc học có mệt hay không thì tuy mỗi người có mỗi pp học riêng em à.

Cảm ơn anh nhiều ạ?à nhưng học Nguyễn Khuyến có đc xài internet không anh nhờ???

Các bạn ơi, cho mình hỏi về các mặt tích cực và tiêu cực của Nguyễn Khuyến cơ sở 1 và cơ sở 4 đi?
cơ sở nào trong 2 cơ sở đó tốt hơn nhỉ?

• Thành viên chính thức
  • 22 bài viết
  • 14 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 09/08/2013 11:07 AM
Anh hồi trước cũng học NK!Đầu tháng 6 ý là nộp hồ sơ!vào thì cũng dễ thôi em, chỉ cần có hoc lực tốt, điểm trung bình năm tốt là ok!Riêng về cơ sở 4 với cơ sở 1 thì a nghĩ 1 e nên học cơ sở 1 hoặc là cơ sở 3A hoặc 3B!NK được cái thi DH điểm cao!Xấu cái là học hơi bị gò bó áp lực nhất là lớp 12. Quan trọng là em phải cố gắng lên lớp đầu!Cố gắng lên e nhé!

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 23 bài viết
  • 8 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 17/12/2011 04:23 AM
về cái truyện mất cắp thì ... ở đâu đâu cũng có lòng tham của con người thôi ^^. mình cũng từng học nội trú , và mình có lời khuyên như thế này , đừng mang vật dụng quý giá , yêu thương và quan tâm đến vật dụng của mình nhiều hơn . không có chuyện gì là không thể sảy ra hết ^^. cẩn thận vẩn tốt nhất bạn ^^

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 23 bài viết
  • 6 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 10/02/2012 03:45 PM
Nội trú mà, Ở nhà có cha mẹ ra ngoài có anh em. Ở nội trú như 1 XH thu nhỏ vậy.Bạn sẽ va chạm nhiều ,tiếp xúc nhiều hơn. Ở nội trú zuj lắm. Trương Nk thì mình thấy tỉ lệ đậu Dh cao la` bởi vi` họ bắt hs thi theo trương phù hop voi nang luc ban than

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 2 bài viết
  • 4 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 07/03/2012 10:20 PM
chào em, chi là cựu hoc sinh NK cơ sở 1 nè. mặt tích cực thì ai cũng thấy rõ ở NK là điểm thi DH cao, e sẽ ko mất time học mấy môn phụ( như GDCD,Tin hoc,...), nhưng mặt tiêu cực thì còn tuy thuộc vào mỗi người, nếu e ko chủ động dc việc học thì e nên vào NK vì ở đây thày cô sẽ buộc e học( chứ ở trường ngoài thì đi chơi thoải mái) , còn nếu e chủ động đc thì học ở đâu cũng vậy thôi. mặt khác, nếu e là người không thể chịu được sự gò pó thì e nên học trường ngoài như vậy sẽ tốt cho e phát triển (vd: lúc ở nhà tự học thì e có thể học nghiên cứu sâu hơn môn hoc mình yêu thích- lúc nào hứng thì có học toán, hoặc lý... nói chung là tuy e, nhung mà ở NK giờ tự học có khi e vẫn phải theo thời khoa biểu của thầy cô,nhất là năm 12) mà năm 10,11 học cũng dễ. chỉ có năm 12 nước rút là khó thôi e ah. Đặc biệt là năm 12, e phải học cho giỏi để thi vào trường mình yêu thích chứ ko là ko dc chọn trường thi đâu e ah. Lớp chị năm đó có 1 anh học cung bt, nhưng thích thi Ngoai Thuong. Thầy Quản Nhiệm "sỹ lên sỹ xuống" cuối cùng a đó phải chọn trường khác( ko bik lớp khác ra sao nhưng lớp chị lấy thành tích đậu DH 100% nữa)
chúc em chọn lựa con đường đi đúng cho mình

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 144 bài viết
  • 136 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 28/02/2014 03:33 PM
Nếu em nào năm nay lớp 10 thì nên cân nhắc, đến 2015 có một bước chuyển lớn về thi ĐH rồi đó :D

Được cảm ơn 1 Member: