Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Chỉ nghe nhạc baroque trong lúc học hay đọc sách thì mới hiệu quả ?

- - - - -

• Please log in to reply
9 replies to this topic
  • Thành viên chính thức
  • 23 bài viết
  • 16 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 29/01/2013 10:42 PM
Như tiêu đề, nếu mình không học hay đọc sách mà chỉ nghe không hay lướt mạng nghe thì có hiệu quả ko ?

• Thành viên chính thức
  • 79 bài viết
  • 421 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 01/04/2012 10:17 AM

Như tiêu đề, nếu mình không học hay đọc sách mà chỉ nghe không hay lướt mạng nghe thì có hiệu quả ko ?

Nếu bạn thấy thích thì có thể nghe bất cứ lúc nào .... kể cả khi đi tắm, đi đánh răng, đi tưới cây ... Thậm chí nghe lúc đang ăn cơm (ăn cơm thì chọn tiết tấu chậm thôi)

Còn nếu chưa thấy thích ... không sao, cứ nghe cho quen, không bổ ngang thì cũng bổ ngửa.

Chỉ khi nào thấy những tác dụng phụ như nổi mề đay, hoa mày chóng mặt, vã mồ hôi, chân tay bủn rủn ... thì nên ngừng việc nghe lại.

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi BaroqueMusic0984094356: 25/06/2011, 08:32 PM

• Thành viên chính thức
  • 67 bài viết
  • 69 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 12/06/2012 11:49 PM
đừng nghe anh adam khoo nói mà các bạn làm theo :|
Nhạc nào chả đc và nghe lúc nào chả đc . thậm chí có người thích yên tĩnh nên k cần nhạc kìa
Chỉ là sở thích của con người thôi :-s

• Thành viên chính thức
  • 160 bài viết
  • 83 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 04/04/2014 02:55 PM
tác dùng của nhạc baroque chính là việc giai điệu làm điều khiển thần kinh (kinh quá nhỉ :))
giống như mấy bài giao hưởng ấy :)
--> nghe lúc nào cũng có tác dụng hết.
tất nhiên mình chưa thử nghe nhạc tỏng lúc ... ăn (chắc lúc đấy có thể ăn vs v = 1 bát/phút nhỉ :)) )
ban đầu mình cũng hơi ... cái vụ nghe nhạc này... nghe rồi thấy cũng hiệu quả và nhạc cũng hay (chỗ tớ chắc chỉ tớ nghe nhạc này tạm hiểu :|)
nghe nhạc giúp tớ làm mấy bài tập (nhất là lý hoá) theo cách ko tưởng :)) và cực độc... (cái bài dài 4,5 dòng làm trong 2,3 dòng =)), đáng lẽ gần trang giấy =)) ) hơi "phét một chút". nhưng thật đấy

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi tut4ever: 25/06/2011, 09:27 PM

• Thành viên chính thức
  • 812 bài viết
  • 701 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active: 28/09/2014 07:53 AM

Đương nhiên ! tăng tập trung mà .. nhưng hơi tốn pin nếu dành cho việc lướt ­web .. :))

• Thành viên chính thức
  • 463 bài viết
  • 241 cảm ơn
  • Phó chủ tịch tập đoàn
  • Last active:

tác dùng của nhạc baroque chính là việc giai điệu làm điều khiển thần kinh (kinh quá nhỉ :))
giống như mấy bài giao hưởng ấy :)
--> nghe lúc nào cũng có tác dụng hết.
tất nhiên mình chưa thử nghe nhạc tỏng lúc ... ăn (chắc lúc đấy có thể ăn vs v = 1 bát/phút nhỉ :)) )
ban đầu mình cũng hơi ... cái vụ nghe nhạc này... nghe rồi thấy cũng hiệu quả và nhạc cũng hay (chỗ tớ chắc chỉ tớ nghe nhạc này tạm hiểu :|)
nghe nhạc giúp tớ làm mấy bài tập (nhất là lý hoá) theo cách ko tưởng :)) và cực độc... (cái bài dài 4,5 dòng làm trong 2,3 dòng =)), đáng lẽ gần trang giấy =)) ) hơi "phét một chút". nhưng thật đấy

Bạn làm bài tập kiểu gì mà được như vậy thế,chỉ cho mình và các bạn biết đi?

• Thành viên chính thức
  • 556 bài viết
  • 305 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active:
nhạc baroque là 1 loại nhạc rất có ích và tốt cho trí não, giúp hệ thần kinh hoạt động tốt hơn
khi học hoặc khi đọc sách, nghe nhạc này rất hiệu quả, nó giúp bạn tập trung hơn rất nhiều
ngoài giờ học và đọc sách, bạn có thể nghe nhạc baroque để thư giãn tinh thần và tạo động lực cho bạn thân, khi có chuyện buồn nghe nhạc baroque cũng vui hơn 1 tí^^
theo mình là thế , mình thấy nó rất hiệu quả
chào bạn, và rất vui đc trả lời

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 88 bài viết
  • 75 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 11/08/2014 02:42 PM
Những gì Adam Khoo nói đều đã được chứng minh là hiệu quả. Adam đưa ra phương pháp nhưng lựa chọn có áp dụng hay để quên nó hoàn toàn là ở các bạn:) Hãy cứ làm theo nếu thấy có tác dụng với mình thì còn gì bằng:)

đừng nghe anh adam khoo nói mà các bạn làm theo :|
Nhạc nào chả đc và nghe lúc nào chả đc . thậm chí có người thích yên tĩnh nên k cần nhạc kìa
Chỉ là sở thích của con người thôi :-s

• Thành viên chính thức
  • 540 bài viết
  • 322 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active: 09/10/2014 08:38 PM
Thậm chí nhạc baroque cò giúp mình không bị đau đầu khi học bài căng thẳng đấy nhéHình gởi

• Thành viên chính thức
  • 17 bài viết
  • 4 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 29/06/2013 07:44 AM
Mình thích nghe nhạc Baroque từ lâu rồi, nhưng gần đây mới bắt đầu có thói quen nghe nhạc này thường xuyên, khi lên mạng, đọc sách, giờ ra chơi trên lớp hay lúc giải lao ở nhà, đặc biệt là khi làm toán lý hóa, khi nghe nhạc đầu óc sáng suốt ra nên làm bài tốt hơn.

Đó là mình thôi chứ cũng có người phải thật yên tĩnh mới làm bài được. Nói tóm lại là tùy bạn thôi, thử nghe xem nếu làm việc có hiệu quả hơn thì nên nghe, còn nếu phản tác dụng thì không nghe nữa.

Riêng mình thấy thì nghe nhạc Baroque chẳng có tác hại gì cả, toàn có ích thôi :D

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi Bin96: 30/09/2011, 02:28 AM

Được cảm ơn 1 Member: