Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Đọc thử sách Mặt Phải

• Please log in to reply
59 replies to this topic
  • TGM Corporation
  • 235 bài viết
  • 851 cảm ơn
  • TGM
  • Last active: 09/01/2013 02:31 PM
Chào bạn,

TGM Corporation xin trân trọng giới thiệu đến bạn quyển sách Mặt Phải - Đi Tìm Những Cơ Hội Tiềm Ẩn Trong Cuộc Sống (The Flipside) của tác giả Adam J. Jackson. Hai dịch giả của cuốn sách này là anh Trần Đăng Khoa và chị Uông Xuân Vy, 2 nhân vật quen thuộc đối với đa số thành viên CLB Vươn Tới Thành Công và đồng thời là dịch giả của nhiều cuốn sách nổi tiếng như: Tôi Tài Giỏi, Bạn Cũng Thế!; Con Cái Chúng Ta Đều Giỏi; Làm Chủ Tư Duy, Thay Đổi Vận Mệnh; Bí Quyết Tay Trắng Thành Triệu Phú; Cảm Hứng Sống Theo 7 Thói Quen Thành Đạt; Bí Quyết Gây Dựng Cơ Nghiệp Bạc Tỷ, Những Bước Đơn Giản Đến Ước Mơ.

Vậy đâu là điều đặc biệt của cuốn sách này?

Trong cuộc sống, bạn không thể tránh khỏi những điều tồi tệ và bạn chỉ có hai lựa chọn: hoặc là để chúng quật ngã bạn, hoặc là vượt qua chúng và trở nên mạnh mẽ hơn. Đó đơn giản chỉ là một SỰ LỰA CHỌN.

Đã bao giờ bạn ước giá như mình:

• Chưa từng bao giờ gặp bất kỳ một tổn thương to lớn nào trong đời?
  • Biết cách đối mặt và vượt qua nghịch cảnh một cách nhanh chóng?
  • Lấy lại niềm tin và sự lạc quan khi tất cả mọi thứ dường như sụp đổ dưới chân bạn?
  • Tìm được ý nghĩa tích cực ẩn chứa đằng sau những điều tồi tệ nhất?
Chúng ta ai cũng ít nhất một lần gặp phải những tổn thương sâu sắc trong cuộc sống: một mối quan hệ tan vỡ, một người thân yêu qua đời, công việc kinh doanh thất bại, bị mất việc sau nhiều năm phấn đấu, bị tai nạn nghiêm trọng, v.v…

Nghịch cảnh là những điều không ai mong muốn gặp phải, có những người hoàn toàn bị khuất phục và đi đến kết cục bi thảm. Ngược lại, có những người không những đã vượt qua nghịch cảnh đó mà thậm chí ngày càng trở nên mạnh mẽ hơn.

Những người thành công nhất không đối mặt với điều tồi tệ xảy đến với mình bằng những câu hỏi:“Tại sao lại là tôi? Tại sao chuyện này lại phải xảy đến với tôi? Tại sao cuộc sống lại bất công đến thế?”. Ngược lại, một thời gian sau đó, họ khẳng định nghịch cảnh lại chính là “điều tốt đẹp nhất từng xảy ra” đối với họ.

Hình gởi

Những câu chuyện thật, những con người thật trong quyển sách Mặt Phải của tác giả Adam Jackson sẽ truyền cho bạn nguồn cảm hứng và sự dũng cảm khi đối mặt với những khó khăn trong cuộc sống. Không những thế, Mặt Phải còn hướng dẫn bạn từng bước cụ thể để trở nên mạnh mẽ hơn, lạc quan hơn, vượt qua những điều tồi tệ nhất để hướng đến một tương lai tươi sáng.

Những tên tuổi nổi tiếng như Julio Iglesias, The Bee Gees, Lance Armstrong, Walt Disney, Barrack Obama, Thomas Edison,… đã sử dụng mặt phải để vượt qua nghịch cảnh và trở thành những cái tên được cả thế giới biết đến. Còn bạn, bạn đã sẵn sàng cùng Mặt Phải thay đổi cuộc sống của bạn theo cách mà bạn chưa từng nghĩ đến chưa?

“Mọi khó khăn hay trở ngại đều chứa đựng bên trong nó một cơ hội lớn, đôi khi còn lớn hơn cả bản chất của vấn đề. Mặt phải chính là cơ hội ấy.”

Quyển sách dự kiến được phát hành rộng rãi tại các nhà sách lớn nhỏ trên toàn quốc vào ngày

01/07/2011

Trân trọng,

TGM Corporation

Tải về bản đọc thử sách MẶT PHẢI tại đây

Ghi chú:

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 414 bài viết
  • 1112 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 12/11/2013 03:51 PM
Từ khi đọc những danh ngôn đc trích từ cuốn sách này trên blog của anh Khoa, em đã mong chờ cuốn sách này lắm rồi :D
Cuối cùng bản dịch đã hoàn thành, sách đang hoặc đã in, chỉ chờ xuất bản thôi.
Em đăng kí 1 cuốn rồi đó nha ^^
P/S: Lại có thêm 1 cuốn sách được đưa vào kho quà tặng :D

Được cảm ơn 5 Members:
  • CTV Dịch Thuật
  • 58 bài viết
  • 63 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 07/12/2013 05:14 PM
Em phải đếm từng ngày để có thể tìm mua quyển sách mới của anh Khoa và chị Vy thôi :D

Được cảm ơn 3 Members:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 86 bài viết
  • 44 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 03/08/2013 10:57 AM
để dành tiền mua sách thôi, :D,cứ nữa năm tgm ra 1 cuốn sách hay thì tuyệt nhỉ !

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 346 bài viết
  • 766 cảm ơn
  • Phó tổng giám đốc
  • Last active: 16/07/2013 08:54 AM
hihi
thi đại học xong đây sẽ là quyển sách đầu tiên em đọc...
nó sẽ tiếp thêm sức mạnh để bước tiếp trên con đường em đã chọn. =D>

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi nguyen thi phuc: 02/06/2011, 11:10 AM

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 17 bài viết
  • 10 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 15/07/2012 09:22 PM
mong chờ đã lâu, bây giờ thì đã có.đọc thử coi sao :)

Được cảm ơn 3 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 72 bài viết
  • 62 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 16/10/2011 08:07 PM
Nội dung cuốn sách khá hay và hấp dẫn :)

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 56 bài viết
  • 62 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 16/09/2011 06:28 PM
cuốn sách này sẽ đem đến cho mình những trải nghiệm gì đây hồi hộp quá!!!

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 131 bài viết
  • 95 cảm ơn
  • Nhà quản lý
  • Last active: 14/08/2013 11:48 PM

Cám ơn các anh chị. Em đã tải và đọc thử ebook. Đoạn giới thiệu sách thật là hấp dẫn , có gì đó giống như phim hành động ấy :D
Có lẽ chắc là em phải dành tiền để mua cuốn sách này thôi. Chúc cho quyển sách này được đón nhận của đông đảo bạn đọc , cũng như những cuốn sách trước đây ( Tôi tài giỏi bạn cũng thế , Làm chủ tư duy thay đổi vận mệnh, .... )

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi friend256: 03/06/2011, 02:34 PM

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 50 bài viết
  • 22 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 22/11/2012 10:48 AM
Mình hy vọng sẽ là những người đầu tiên sỡ hữu cuốn sách này! Thnk anh Khoa và chị Vy, Chúc anh chị có những bước tiến mới trong sự nghiệp!

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 82 bài viết
  • 103 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 19/06/2013 03:39 PM
Để dành từ đây tới 1/7 mua thôi, hình như mua ở văn phòng TGM giảm có giao hàng tận nơi ko vậy ?

• Thành viên tiêu biểu
  • 100 bài viết
  • 255 cảm ơn
  • Cộng Tác Viên VTTC News
  • Last active: 31/01/2013 11:36 AM
Đã bắt đầu hình thành thói quen tiết kiệm tiền hằng tháng để có trọn bộ sách của TGM. :x :x :x

Được cảm ơn 4 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 287 bài viết
  • 496 cảm ơn
  • Thành viên chính thức
  • Last active: 30/05/2012 09:48 AM
Ủa tại sao mình không thấy link tải bản đọc thử vậy? Có ai tải được chỉ mình với! Nhấn vô link rồi mà không thấy sách!

• TGM Corporation
  • 57 bài viết
  • 311 cảm ơn
  • TGM Books
  • Last active: 28/10/2013 12:22 PM
Chào Hoàng,

Mình vừa kiểm tra lại link down bản đọc thử, link vẫn tốt mà nhỉ, Hoàng thử down lại lần nữa xem.

Nếu vẫn không được thì click vào Đây nhé.

Chúc Hoàng tìm được nhiều điều thú vị và bổ ích từ cuốn sách này.

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 87 bài viết
  • 78 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 02/08/2013 07:51 PM
nhìn cái màu thấy ấn tượng quá, chắc đọc cũng ấn tượng lắm.

• Thành viên chính thức
  • 19 bài viết
  • 24 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 05/06/2013 09:19 AM
Có sách hay mới rồi, dành tiền để mua thôi.

Cho mình hỏi thêm chút, những sách như vậy có bản tiếng Anh để đọc thử không nhỉ?

• Thành viên chính thức
  • 50 bài viết
  • 22 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 22/11/2012 10:48 AM
Đã đọc thử. Một môi trường mới và cách nhìn nhận mới được tạo ra. Nhưng hơi hụt hẫng vì thiếu. Có thể lên TGM mua ngày bầy giờ không ta?

• CTV Dịch Thuật
  • 52 bài viết
  • 68 cảm ơn
  • Thành viên Team Dịch Thuật
  • Last active: 28/02/2014 08:44 AM
Chắc chắn mình sẽ mua sách và đọc ^^

Vì đã đọc mấy cuốn khác rồi, nên cảm thấy rất tin tưởng vào bộ sách của TGM, nội dung bổ ích mà cầm cuốn sách cũng thấy chất lượng nữa.

Cái này là cảm nhận cá nhân, từ hồi sưu tập bộ sách TGM về, thấy mình cũng hào phóng hơn khi mua sách các loại :))

Thật sự mong chờ những sản phẩm thế này. Chúc quyển sách mau đến gần với mọi người :D

• Coaches
  • 269 bài viết
  • 803 cảm ơn
  • We choose to make a difference!
  • Last active: 27/05/2012 02:13 PM

Có sách hay mới rồi, dành tiền để mua thôi.

Cho mình hỏi thêm chút, những sách như vậy có bản tiếng Anh để đọc thử không nhỉ?

Theo mình nghĩ thì không vì ebook của đối tác chỉ sử dụng cho mục đích dịch chứ không phải để phát tán rộng rãi ^^. Bạn có thể google thử, biết đâu sẽ có. Cá nhân mình thấy bản tiếng Việt do được sự chăm chút đến từng chi tiết của TGM nên nó "phê" hơn bản tiếng Anh nhiều :D.

Đã đọc thử. Một môi trường mới và cách nhìn nhận mới được tạo ra. Nhưng hơi hụt hẫng vì thiếu. Có thể lên TGM mua ngày bầy giờ không ta?

Bạn có thể lên TGM nhưng chỉ mua được những quyển đã phát hành thôi vì... Mặt Phải chưa in xong bạn ạ :D. Ngày phát hành dự kiến sẽ là 01/07/2011. Bạn đón chờ nhé ^^

Được cảm ơn 4 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 315 bài viết
  • 588 cảm ơn
  • Giám đốc
  • Last active: 28/12/2012 09:58 PM
mình đã đọc qua phần đọc thử cuốn sách "mặt phải" này, nó cực hay nói về tư duy tích cực thông qua các câu chuyện có thật đầy cảm hứng, cảm ơn TGM nhiều, mình lại chuẩn bị nhịn ăn sáng để góp tiền lên FAHASHA mua sách rồi!!!!!!!!