Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Các bài tập tăng chiều cao tối đa

• Please log in to reply
35 replies to this topic
  • Thành viên chính thức
  • 158 bài viết
  • 217 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 14/01/2014 12:55 AM

Đã được khoa học chứng minh, những bài tập dưới đây sẽ giúp bạn cao thêm từ 5 cho tới 15 cm nếu như bạn chăm chỉ tập luyện thường xuyên và đúng cách cơ đấy! Bằng cách kéo dài và uốn cong cơ thể, những bài tập thể dục đơn giản này sẽ kích thích cơ thể chúng ta tiết hormone tăng trưởng HGH giúp bạn cao lên một cách tự nhiên, ngay cả khi đã qua thời kỳ dậy thì.

1. Xà đơn

Đây là một bài tập đơn giản (bạn có thể làm ở nhà) nhưng cực kỳ hiệu quả. Tất cả những gì bạn cần là một thanh ngang cứng, rắn đủ khoẻ để có thể chịu được trọng lượng cơ thể bạn, chiều cao của thanh ít nhất là 1m8 – 2m để cho khoảng cách giữa bàn chân tới sàn nhà ít nhất là 10 - 15cm.

Hình gởi
Có thể làm ở bất kỳ đâu trong nhà…

Để hai cánh tay của bạn không gần mà cũng không cách xa nhau quá, vừa phải để luôn thấy thoải mái, xong rồi thì… hãy đu người lên nào! Giữ tư thế “treo lửng lơ” hoặc đu xà như vậy đến khi nào bạn không thể chịu được nữa thì nghỉ. Khi bắt đầu nghỉ, từ từ hạ người xuống sàn nhà, nhớ là chạm đất bằng mũi chân, nhẹ nhàng thôi nhé để tránh bị chấn thương. Bài tập này kích thích cột sống của bạn kéo dãn, dài ra đáng kể đó! Khi đu xà, phải nhớ căng thẳng người ra nhé và chăm chỉ luyện tập 3 lần/tuần để đạt được kết quả tối ưu.

Hình gởi
Bạn nhớ phải căng thẳng người, nhất là cột sống khi tập bài này nhé.

2. “Rắn hổ mang”
Đơn thuần đây là một bài tập Yoga giúp bạn kéo dài cột sống và tăng sự dẻo dai, linh hoạt cho cơ thể, để các khớp sụn giữa các đốt sống của bạn phát triển, làm tăng chiều cao cho bạn. Bài tập như sau: Nằm úp mặt xuống sàn nhà, úp lòng bàn tay và cánh tay để dưới vai. Bắt đầu nâng cột sống của bạn lên bằng cách uốn người lên, nâng cằm lên cao, càng cao càng tốt. Thực hiện bài tập lặp đi lặp lại 3-4 lần liên tục với thời gian mỗi lần thực hiện từ 5-30 giây.

Hình gởi
Bạn có thể chống tay và ưỡn người khi chưa quen

3. Uốn ngược
Đây cũng là một bài tập tuyệt vời, mà cực kỳ hấp dẫn để kéo căng cột sống và làm dài lưng cho bạn. Tuy vậy, không chỉ có cột sống mà các đốt sống cổ cũng được kích thích kéo dài, thích hợp cho những bạn gái mơ ước có chiếc cổ cao “ba ngấn”.

Hình gởi

Bài tập như sau: Nằm ngửa, đặt hai cánh tay song song với cơ thể, úp lòng bàn tay xuống. Cùng một lúc đưa hai chân lên cao rồi kéo căng để uốn ngược chúng qua đầu bạn, cố gắng chạm cả hai chân xuống sàn nhà. Có thể không nhiều bạn có thể chạm chân xuống sàn nhà được ngay, nhưng hãy yên tâm, nếu tích cực và chăm chỉ tập luyện, bạn sẽ làm được thôi. Và, khi bạn làm được điều này, cơ thể bạn càng được kéo căng, cột sống của bạn càng được kích thích dãn dài ra đó! 4. Kéo cột sống ra phía trước Ngồi thẳng lưng trên sàn nhà, hai chân mở rộng hình chữ V. Hai tay rộng bằng vai, để song song giơ ra trước mặt. Tiếp đó, bạn hãy vươn người ra phía trước và cố gắng hết sức để hai bàn tay chạm vào ngón chân của mình. Nếu như bạn có thể chạm vào đầu ngón chân, thậm chí có những bạn có thể đưa tay ra xa hơn nữa, thì khi đó là cột sống của bạn đã được gập ở mức tối đa, kích thích phát triển chiều cao “lợi hại” lắm đấy! Thực hiện bài tập 3 – 4 lần liên tiếp với mỗi lần căng khoảng 10-15 giây.

Hình gởi

Bước 1.

Hình gởi

Bước 2.

5. Tập với tạ chân

Bài tập này đơn giản chỉ là để kéo dài phần dưới cơ thể bạn, hay nói cách khác là kéo dài chân. Bằng việc kích thích kéo dài sụn ở đầu gối bằng cách tăng khối lượng ở cổ chân, kết quả một đôi chân dài sẽ giúp bạn cải thiện chiều cao cũng như vóc dáng hoàn hảo.

Hình gởi

Bài tập như sau: Ngồi trên một chiếc ghế cao và buộc tạ vào mắt cá chân của bạn (như hình minh họa). Bạn nên bắt đầu với tạ có trọng lượng nhỏ thôi và dần dần tăng lên trong các lần tập sau. Hãy nhớ là luôn để chân bạn kéo căng với trọng lượng của tạ. Sau khi hoàn thành bài tập, hãy tháo tạ ra và đá chân ra phía trước nhẹ nhàng từ 5 – 10 lần, sau đó là 5 – 10 lần tiếp theo là đá mạnh hơn. Thực hiện bài tập chỉ 3 lần/tuần sẽ mang lại hiệu quả đáng kể không ngờ cho bạn.

6 Bài tập cho khung xương chậu

Đây là một bài tập thể dục đơn giản, vì bạn sẽ nhanh chóng cảm thấy các cơ bị căng lên làm tăng áp lực xuống cột sống và hông của bạn.

Bạn sẽ bắt đầu tập thể dục bằng cách nằm trên lưngvới vai và cánh tay của bạn được áp sát vững chắc trên sàn nhà. Cong đầu gối và phần mông của bạn lên mức có thể. Tiếp theo, uốn cong lưng để xương chậu của bạn đẩy lên trên.

Giữ vị trí này trong ít nhất 20 giây và cố gắng lặp lại hành động này khi bạn di chuyển lặp lại.

Hình gởi

7 Bơi Lội và các môn thể thao khác

Hình gởi

Bơi lội và một số môn thể thao khác cũng giúp tăng sản xuất hormone tăng trưởng đáng kể của cơ thể, cải thiện khả năng tăng chiều cao của con người. Oxit nitric và lactate là 2 yếu tố chính của sự tiết hormone tăng trưởng. Đây chính là 2 yếu tố sản xuất sức đề kháng cho cơ thể của bạn. Vì vậy bạn cần phải làm tiến hành luyện tập các bài tập một cách chính xác với thời gian tối thiểu cho các bài tập là ít nhất 10 phút hoặc với cường độ lớn để tăng cơ hội cho tăng trưởng chiều cao.

Lưu ý:

- Trước khi áp dụng bất cứ bài tập nào, bạn hãy đến bác sĩ thăm khám để đảm bảo rằng cơ thể được khỏe mạnh và phù hợp với những hoạt động này.

- Đây là những bài tập khá vất vả nhằm phát triển tăng chiều cao, do đó bạn nên thực hiện nhất quán nhưng nên bắt đầu từ từ nếu bạn là một người mới bắt đầu tập luyện. Bạn có thể tăng cường độ tập luyện khi cơ thể đã quen với những bài tập ấy.

- Khi bạn duy trì một lịch luyện tập thể dục với những xử lý kỹ thuật cao sẽ giúp bạn nâng cao hiệu quả và duy trì mức hormone tăng trưởng trong cơ thể. Vì vậy, tập luyện thường xuyên sẽ tăng chiều cao cho bạn.

(Sưu tầm)

Chúc các bạn thành công!

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi KuChip™: 28/05/2011, 10:17 AM

• CTV Dịch Thuật
  • 58 bài viết
  • 63 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 08/07/2014 08:36 PM
Quả là một bài có ích, cảm ơn bạn nhiều lắm :)

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 164 bài viết
  • 179 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 28/05/2013 03:48 PM
Ô cái này mình đang cần. Tập cho bằng thằng Lee Min Hoo ;)) ;)) ;)) ;)) ;))

• Thành viên chính thức
  • 117 bài viết
  • 299 cảm ơn
  • Nhà quản lý
  • Last active: 01/03/2014 12:42 PM
rất chuẩn và hình ảnh cũng rất sinh động, cảm ơn bạn nhiều (mình hết cảm ơn đc rồi =(( )

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi chickenfly: 28/05/2011, 01:30 PM

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 34 bài viết
  • 49 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 29/04/2013 10:51 AM
Chip ơi, đối với lứa tuổi sắp trưởng thành thì bài tập đó mới có tác dụng tăng từ 5-15cm thôi, còn đối với những người đã trưởng thành như chị thì ... :-s
Chị vừa được một người truyền lại một bí kíp có thể tăng chiều cao lên đến 4cm trong vòng 9 tháng đấy %%-, bác ấy trước đây là một võ sư public/style_emoticons/default/32.gif. Phương pháp này không khó nhưng đòi hỏi một sự
kiên trì đấy :>. Bí kíp đó là hãy treo một vật cách tầm với của mình (khi nhón chân và vươn 2 tay cùng một lúc) khoảng 4-5cm (chị thì treo luôn cả mục tiêu của mình lên để có thêm động lực :D). Mỗi sáng khi thức dậy đứng tập với (cố hết sức nhá) từ 5-10' (hoặc nhiều hơn càng tốt). Mục đích là làm tăng lớp sụn giữa các khớp xương (chứ xương thì khó lòng mà dài thêm lắm :(). Ngoài ra có thể tập thêm các bài tập như Chip đưa và ăn bổ sung thêm các loại thức ăn giàu canxi như sữa, các loại họ đậu, cá, cua, ghẹ.... Sau 9 tháng sẽ thấy hiệu quả bất ngờ :D/

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi susu.1510: 28/05/2011, 12:33 PM

Được cảm ơn 6 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 158 bài viết
  • 217 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 14/01/2014 12:55 AM

Chip ơi, đối với lứa tuổi sắp trưởng thành thì bài tập đó mới có tác dụng tăng từ 5-15cm thôi, còn đối với những người đã trưởng thành như chị thì ... :-s
Chị vừa được một người truyền lại một bí kíp có thể tăng chiều cao lên đến 4cm trong vòng 9 tháng đấy %%-, bác ấy trước đây là một võ sư public/style_emoticons/default/32.gif. Phương pháp này không khó nhưng đòi hỏi một sự
kiên trì đấy :>. Bí kíp đó là hãy treo một vật cách tầm với của mình (khi nhón chân và vươn 2 tay cùng một lúc) khoảng 4-5cm (chị thì treo luôn cả mục tiêu của mình lên để có thêm động lực :D). Mỗi sáng khi thức dậy đứng tập với (cố hết sức nhá) từ 5-10' (hoặc nhiều hơn càng tốt). Mục đích là làm tăng lớp sụn giữa các khớp xương (chứ xương thì khó lòng mà dài thêm lắm :(). Ngoài ra có thể tập thêm các bài tập như Chip đưa và ăn bổ sung thêm các loại thức ăn giàu canxi như sữa, các loại họ đậu, cá, cua, ghẹ.... Sau 9 tháng sẽ thấy hiệu quả bất ngờ :D/

Thật là như vậy sao chị, rất cảm ơn chị nhé!

• Thành viên chính thức
  • 78 bài viết
  • 20 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 13/08/2012 09:39 AM
các cách này e nghĩ là chủ yếu giúp lưng dài ra , nhưng lưng e dài rồi chỉ có điều chân hơi ngắn , có cách nào không?

• Thành viên chính thức
  • 621 bài viết
  • 589 cảm ơn
  • ™¥š TGĐ Thu Mua Đồng Nát š¥™
  • Last active: 1 phút trước
Các bài tập của bạn kuchip thiệt là hiệu quả...mình xin nói thêm:
Nếu nhà bạn có điều kiện thường xuyên đi bơi lội là tốt nhất : nếu bạn bạn meocon thực hành bơi chắc không sợ chân ngắn đâu
Ngoài tập luyên thể thao ra còn ăn đầy đủ các chát dinh dưỡng thúc đẩy chiều cao ......
Như mình mình tập luyện thế: nhà mình k có đk đi bơi lội nhưng mình thương xuyên chơi cầu lông hay đá bóng trong các bữa ăn cố gắng ăn nhiều rau và uống nhiều nước canh rau( 1 bát canh rau = 1 thau sinh tố)..., hồi lớp 8 chiều cao mình vẫn thấp so với nhiều đứa bạn sau 2 năm đến năm lớp 10 (hiện nay ) mình cao 1,75m............
chúc các bạn thành công

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi tung77uy: 28/05/2011, 09:51 PM

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 45 bài viết
  • 12 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 10/01/2013 01:00 PM
cách tập của chị susu thú vị thật đó
thanks chị nhìu

• Thành viên chính thức
  • 205 bài viết
  • 235 cảm ơn
  • Trưởng phòng
  • Last active: 16/02/2014 10:13 AM
Cảm ơn rất nhiều! Bài tập này mình sẽ tập thử! Bây h mình cao 1m65.

Chắc tập xong mình đi làm siêu mẫu dc lun.

• Thành viên chính thức
  • 105 bài viết
  • 125 cảm ơn
  • Nhà quản lý
  • Last active: 12/03/2014 07:18 PM
Mình có 1 cách rất hay , cô giáo mình truyền đạt cho , cô bảo nếu kiên trì tập luyện 1 thời gian ko lâu có thể lên 7,8 cm nhưng nhớ phải kiên trì nha mọi người .Đó là cách các bạn dựa 2 tay vào tường đứng thẳng lưng , nhún đầu chân , và gót chân , cứ thế mỗi ngay tập trong 15 phút thì kiểu j cũng cao "chú ý HOA HẬU MAI PHƯƠNG THÚY TẬP LUYỆN CÁCH NÀY"Hình gởiHình gởiHình gởiHình gởiHình gởi

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi bimbon1997: 13/06/2011, 10:01 PM

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 87 bài viết
  • 78 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 02/08/2013 07:51 PM
tiếc là đâu phải nhà ai cũng có xà để tập bài 1 nhỉ

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 137 bài viết
  • 48 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 14/06/2013 08:31 PM
Cái này chủ yếu là mình có siêng hay hk !!! có pp mà hk tập cũng như hk !!!

• Thành viên chính thức
  • 58 bài viết
  • 44 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 01/09/2013 07:01 PM

Mình có 1 cách rất hay , cô giáo mình truyền đạt cho , cô bảo nếu kiên trì tập luyện 1 thời gian ko lâu có thể lên 7,8 cm nhưng nhớ phải kiên trì nha mọi người .Đó là cách các bạn dựa 2 tay vào tường đứng thẳng lưng , nhúng đầu chân , và gót chân , cứ thế mỗi ngay tập trong 15 phút thì kiểu j cũng cao "chú ý HOA HẬU MAI PHƯƠNG THÚY TẬP LUYỆN CÁCH NÀY"Hình gởiHình gởiHình gởiHình gởiHình gởi

bạn có thể miêu tả chi tiết hơn không đứng thẳng lưng nhưng lưng có dựa tường không hay đưa lưng ra ngoài?

• Thành viên chính thức
  • 105 bài viết
  • 125 cảm ơn
  • Nhà quản lý
Hình gởiah vậy nè bạn để tay thẳng ngang vai áp 2 lòng bàn tay vào tường vì vậy lưng ko áp sát vào tường rồi
như vậy nè nhưng đúng thẳng người ko trùng chân như nhân vật kia, còn 2 chân thì nhún như thế này này
Hình gởi

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi bimbon1997: 13/06/2011, 10:09 PM

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 56 bài viết
  • 32 cảm ơn
  • Chuyên viên
  • Last active: 14/09/2012 10:23 PM
Tập xà đơn. Mình còn không lên nổi 1 cái cơ.

• Thành viên chính thức
  • 105 bài viết
  • 125 cảm ơn
  • Nhà quản lý
có bạn nào bít cách nào nao ko chia sẻ nào

• Thành viên chính thức
  • 133 bài viết
  • 117 cảm ơn
  • Nhà quản lý
  • Last active: 23/01/2014 05:56 PM
Theo e thì để tăng chiều cao là 1 điều đòi hỏi sự kiên trì nỗ lực ( giống như học tập vậy ).
Bố mẹ e chiều cao khiêm tốn lắm Hình gởi , chị 2 cũng vậy nên hồi nhỏ sợ cũng bị lùn lắm !
Nhưng mà vào khỏang lớp 5 e bắt đầu chơi thể thao đều đặn rồi.
Thế này nhé , đây là phương pháp của e !
1- Sáng 5h chạy bộ 30' đến 5h30 thì đi đánh bóng rổ với team đến 7h .
2- Về ăn 1 bữa sáng lành mạnh đủ chất , rồi uống sữaHình gởi .
3- Ngồi vào bàn học thì pha 1 viên sủi CALCI D uống lạnh với đá Hình gởi
4- Khi ngồi học thấy đói thì uống 1 bọc sữa .
5- Giữa các giờ học nhiều thì e thường ngừng lại tập các bài tập cơ bụng và hít đất ( ngày e hít 50 cái )
6- Chiều 5h nhảy dây ( ngày 300 cái ) , ai mới tập thì ít thôi rồi tăng dần số lượng lên .
7- Tối trước khi đi ngủ uống 1 cốc sữa nóng .
8- Quan trọng nhất là ngủ sớm và ngủ sâu, đủ giấc vì khi ngủ sâu, các hormone tăng trưởng tiết ra rất nhiều .

Chú thích cái Hình gởi:
1- Nếu có thể thì nên úông sữa ko đường nhé ( đừng để phát trỉên bề ngang) thì khổ hic .
2- Chọn loại sữa có nhiều canxi, khi mua hãy nhìn kĩ số lượng các chất trên vỏ hộp .
3- Viên sủi CALCI D có thể mua ở nhà thuốc tây .
4- Sữa bột để pha nóng trước khi ngủ nên mua loại nhiều canxi mà nhiều canxi thì là sữa bột của người lớn tuổi á .

LƯU Ý : Các phương pháp trên ko chỉ giúp tăng chiều cao mà còn mang lại 1 body săn chắc , khỏe mạnh ( teenboy kiên trì thì dáng chủân nhé )

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi Professor_Genius: 17/06/2011, 07:55 AM

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 88 bài viết
  • 174 cảm ơn
  • Quản đốc
  • Last active: 06/05/2013 12:39 AM
Hi ! các bạn thật chịu khó luyện tập !
HIc ! Mình từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ tập thể dục.

Bạn mình có 1 thằng cao 1m8 ( nó học lớp khác ) nhưng nghe nói nó chơi bóng rổ và uống sữa gì ở Mỹ ( hàng xách tay).Nó kín lắm, không nói là sữa gì , sáng nào cũng bỏ vào ca đem đến lớp uống.
Mình chỉ nghe nghóng được có thế thôi, Mong là giúp được các bạn.

• Thành viên chính thức
  • 159 bài viết
  • 57 cảm ơn
  • Phó phòng
  • Last active: 04/06/2014 12:42 PM

Chà hồi em cũng tự nghĩ ra cách đó đấy chi!Hình gởiHình gởi