Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

Những câu nói tự tạo động lực cho bản thân!

- - - - -

• Please log in to reply
3 replies to this topic
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 201 bài viết
  • 152 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 01/06/2013 04:55 PM
mình có đọc một bài viết ở diễn đàn nè: http://vuontoithanhc...__1#entry105329
nhưng thấy ít bạn trả lời quá nên mình lập topic này! các bạn hãy vào đây chia sẻ những câu nói tạo động lực hằng ngày cho các bạn, những câu nói giúp các bạn lấy lại tinh thần khi gặp khó khăn, những phương pháp mà các bạn áp dụng khi mất lửa!:D

mình xin chia sẻ cái cách mà mình áp dụng nha! đợt CRT vừa rồi mình càng thấm thía thêm một chân lý và đó cũng là cảm xúc mà mình nhớ nhất! khi tham gia trò chơi "vượt rào điện", đến phút cuối cùng mình đã ngã rất đau! nhưng mình vẫn chỉ chú tâm đến nhóm, đến hoạt động của nhóm, mình bảo "các bạn hãy tiếp tục đi! mình không sao đâu!" và mình cố đứng dậy để cho họ yên tâm rằng mình không sao (mặc dù đau chết được! 2 tuần sau vẫn còn đau!) và một bạn coach đã giữ mình lại nói một câu thôi, chỉ một câu thôi, và mình khựng lại, ngồi xuống! "hãy yêu thương bản thân mình, nếu không yêu thương bản thân mình thì đừng mong yêu thương người khác, đừng mong coach được người khác"! Vâng! đó chính là chữ "YÊU"! muốn yêu thương người khác sao? muốn giúp đỡ người khác sao? điều đâu tiên bạn phải làm được chính là "YÊU BẢN THÂN"! một người quan trọng nhất cuộc đời bạn mà bạn còn không yêu được thì lấy gì yêu người khác?
vậy là mình bắt đầu tập "yêu"! yêu thương bản thân, yêu cả những khiếm khuyết trên bản thân! vì nếu không có những khuyết điểm đó bạn đâu còn là bạn? hãy yêu thương nó, cảm ơn nó và hữa sẽ giúp nó tốt hơn! ví dụ: mình rất chi là tròn tròn!:D mỗi sáng thức dậy mình nó cảm ơn cái "sự tròn tròn" ấy của mình, "cảm ơn mày nha! không có mày tao đâu là hoà mập! tao biết mày chịu khổ nhiều lắm! tao hứa sẽ giúp mày bớt tròn!^^" thế đấy! và mình bỗng dưng không còn thấy ghét nó nữa, không còn thấy ghét cái sự tròn tròn của mình nữa!
mình còn nói cảm ơn với cả những khó khăn mà mình vấp phải! cảm ơn nó vì nếu không có nó, mình đã không có cơ hội được phát triển bản thân!^^

túm lại câu nói cửa miệng của mình là "CẢM ƠN" và phương pháp của mình là "YÊU"

cảm ơn bạn đã đọc bài viết! và sẽ vui hơn nếu bạn chia sẻ câu nói, phương pháp của bản thân nhé!^^

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 29 bài viết
  • 13 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 15/04/2014 09:27 PM
Mỡ đầu topic đây câu nói của mình là: THÀNH CÔNG LÀ KHI BẠN HOÀN THÀNH ĐƯỢC MỤC TIÊU MÀ MÌNH ĐẶT RA CÒN THẤT BẠI LÀ KHI BẠN TỪ BÕ MỌI THỨ LÚC GẶP PHẢI NHỮNG KHÓ KHĂN TRÊN ĐƯỜNG ĐI ĐẾN MỤC TIÊU CỦA BẢN THÂN

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 13 bài viết
  • 7 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 30/11/2011 06:00 PM
mình nghĩ như thế này: không cần phải yêu bản thân hay gì hết vì bản thân con người luôn yêu thương chính con người chúng ta rồi, hơn nữa những lúc bạn buồn hay có chuyên gì đó thì chắc chắn là sẽ không cười nổi, đừng nói là nghĩ đến chuyên cảm ơn, yêu thương...Hình gởi
mà nếu tạo động lực cho bản thân mỗi ngày thì mình có áp dụng cách này, có lẽ hơi điên, và cũng có chút tự kỉ ^^
mình hay đối thoại nội tâm, nói chuyện với chính bản thân mình, ví dụ như: mỗi lần làm bài kiểm tra không được thì mình lại nói với bản thân: "mày học hành như thế hả, đã bao lần m vấp ngã rồi, đã bao lần mày nói thôi kệ để lần sau cố gắng rồi?...", " t đã cố gắng hết sức rồi"- " chưa, rõ ràng là chưa cố gắng đừng biện minh cho mình nữa"-" vậy giờ t phải làm gì????", "bây giờ buồn thì được ít gì, thôi không sao mọi chuyện sẽ ổn cả thôi, lần này là lần cuối đấy nhé!!!, phải cố lên không được chùn bước...", mỗi lần nói xong thì hay cười vì cái kiểu này không giống người bình thường, do vậy mà lấy lại tinh thần được ngay, và bắt tay vào công việc mớiHình gởi
nói ra cũng ngại thiệt, vì tự kỉ quá chừng Hình gởi, nhưng mình thấy nó hiệu quả lắm, mình còn đối thoại nội tâm những lúc như buổi sáng không dậy sớm nổi, hay là những lúc không tập trung vào bài vở...

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 792 bài viết
  • 693 cảm ơn
  • Chủ tịch tập đoàn
  • Last active: 18/03/2014 10:29 AM
Mình thấy nếu nó giúp đựơc bạn thì bạn cứ thực hiện nhưng nó không giúp được mình rùi. Mình thì hay áp dụng cách giống bạn fighting và xem nhiều tài liệu về danh nhân thế giới để tạo động lực.

Được cảm ơn 1 Member: