Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

hỏi về làm chủ cảm xúc !

• Please log in to reply
7 replies to this topic
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 6 bài viết
  • 3 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
  • Last active: 23/07/2011 12:10 PM
Mình đọc chương làm chủ cảm xúc bằng cách thay đổi trạngt thái cơ thể! khi mình thay đổi trạng thái cơ thể (ví dụ: đứng thẳng lên, hít sâu, đấm vào không khí...) thật sự mình cũng cảm thấy cảm xúc có thay đổi theo --Nhưng khi mình dừng các hoạt động đó lại ( khi ngồi học hay làm việc thì ko thể mãi đấm vào không khí và mãi đứng thẳng được) thì cảm xúc tích cực lại mất đi.

Nhất là khi mình muốn thay đổi cảm xúc buồn thảm thành cảm xúc có động lực . Khi thay đổi trạng thái thì thấy rất hưng phấn nhưng khi bắt tay vào việc và phải dừng các động tác gây hưng phấn lại thì cảm xúc mệt mỏi và buồn thảm lại dâng lên.

Vậy có cách nào lưu giữ được cảm xúc tích cực và chuyển đổi các cảm xúc 1 cách tự nhiên không?
Hi vọng các bạn đã thành công với các phương pháp trong sách có thể chia sẻ kinh nghiệm và trao đổi ! Cảm ơn

•  Sống & Khát Vọng
  • 11 bài viết
  • 3 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 16/03/2012 09:19 PM
Cách thức bạn làm mình nghĩ không sai, nhưng phải trong 1 thời gian dài mới phát sinh hiệu quả

Hay bạn thử áp dụng cách của mình nhé: đặt mục tiêu trong công việc bạn muốn làm thật là cao, cao đến mức bạn nghĩ đó là sự điên rồ, động lực sẽ được tạo ra ngay

Ví dụ hiện tại bạn thu nhập 5tr / 1 tháng, hãy đặt mục tiêu kiếm được 5... tỉ một tháng trong vòng khoảng 5- 7 năm tới và phấn đấu hết mình vì điều đó, cái này nghe có vẻ như không tưởng, nhưng hiệu quả lắm đấy, động lực được tạo ra tức thì.

... luôn ám thị mình bằng con số 5 tỉ đó sáng trưa chiều tối >>>>>> động lực được kích hoạt cực kì ác chiến luôn, nhưng nhớ luôn tâm niệm sống và làm việc theo pháp luật :)>-

Có thế sau 5 - 7 năm bạn không đạt được điều này, nhưng với động lực này bạn sẽ thu nhập được vài chục triệu đến vài trăm triệu một tháng ấy chứ. Bạn cứ hình dung như bạn muốn lên mặt trăng, nếu không lên được thì ít nhất bạn cũng đã bay ra ngoài vũ trụ, thoát khỏi "sức hút" của Trài đất đang kìm hãm bạn ...

Đừng sa vào cái bẫy đặt ra những mục tiêu "vừa sức", "nằm trong khả năng thực hiện" vì nó không đủ mạnh để kích hoạt những tiềm năng sâu kín trong tư duy của chúng ta đâu. Khi đặt những mục tiêu mang tính chất "không tưởng", thì cách thực hiện nhiều khi cũng phải thuộc loại "không tưởng", không theo lối mòn >>> do vậy mới kích tư duy tạo ra những phương pháp "khác người" để mang lại những thành tựu khác người.

Chúc bạn thành công, có gì chia sẻ thêm nhé !

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi voniemthien: 03/10/2010, 06:26 PM

• Coaches
  • 269 bài viết
  • 803 cảm ơn
  • We choose to make a difference!
  • Last active: 27/05/2012 02:13 PM

Mình đọc chương làm chủ cảm xúc bằng cách thay đổi trạngt thái cơ thể! khi mình thay đổi trạng thái cơ thể (ví dụ: đứng thẳng lên, hít sâu, đấm vào không khí...) thật sự mình cũng cảm thấy cảm xúc có thay đổi theo --Nhưng khi mình dừng các hoạt động đó lại ( khi ngồi học hay làm việc thì ko thể mãi đấm vào không khí và mãi đứng thẳng được) thì cảm xúc tích cực lại mất đi.

Nhất là khi mình muốn thay đổi cảm xúc buồn thảm thành cảm xúc có động lực . Khi thay đổi trạng thái thì thấy rất hưng phấn nhưng khi bắt tay vào việc và phải dừng các động tác gây hưng phấn lại thì cảm xúc mệt mỏi và buồn thảm lại dâng lên.

Vậy có cách nào lưu giữ được cảm xúc tích cực và chuyển đổi các cảm xúc 1 cách tự nhiên không?
Hi vọng các bạn đã thành công với các phương pháp trong sách có thể chia sẻ kinh nghiệm và trao đổi ! Cảm ơn

Có một cách khác có thể dùng để lưu trữ bất kì cảm xúc nào mà bạn muốn và chỉ cần "bật" nó là bạn sẽ có cảm xúc đó ngay lập tức. Phương pháp thì bạn coi phần Neo cảm xúc trong sách luôn nhé :D. Rất là công hiệu đó.

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 6 bài viết
  • 3 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
voniemthien: cảm ơn kinh nghiệm chia sẻ của bạn. mình cũng đã từng đặt mục tiêu rất lớn . ban đầu mình cũng có động lực hành động nhưng sau đó động lực giảm dần và khi mình nghĩ về mục tiêu đó thì không còn thấy hứng thú nữa . không biết có ai tương tự mình ko ?

november: mình cũng đã đọc qua chương "neo cảm xúc" .vấn đề ở đây là muốn cài được neo trước hết phải làm tăng cường độ cảm xúc đến cực điểm . mà vấn đề này mình đang mắc --không biết làm thế nào để tăng giảm cảm xúc -- mình cũng đã điều chỉnh các giác quan như trong sách nói . nhưng chưa thực hiện dc như trong sách nói. hi vọng bạn chia sẻ kinh nghiệm cá nhân về vấn đề này !

Bài viết này đã được chỉnh sửa bởi kotkin: 08/10/2010, 09:20 PM

• Coaches
  • 269 bài viết
  • 803 cảm ơn
  • We choose to make a difference!
  • Last active: 27/05/2012 02:13 PM

voniemthien: cảm ơn kinh nghiệm chia sẻ của bạn. mình cũng đã từng đặt mục tiêu rất lớn . ban đầu mình cũng có động lực hành động nhưng sau đó động lực giảm dần và khi mình nghĩ về mục tiêu đó thì không còn thấy hứng thú nữa . không biết có ai tương tự mình ko ?

november: mình cũng đã đọc qua chương "neo cảm xúc" .vấn đề ở đây là muốn cài được neo trước hết phải làm tăng cường độ cảm xúc đến cực điểm . mà vấn đề này mình đang mắc --không biết làm thế nào để tăng giảm cảm xúc -- mình cũng đã điều chỉnh các giác quan như trong sách nói . nhưng chưa thực hiện dc như trong sách nói. hi vọng bạn chia sẻ kinh nghiệm cá nhân về vấn đề này !

Bản thân mình thì cũng làm giống trong sách thôi à :D. Quan trọng là bạn phải biết rõ trong 3 loại Visual, Auditory và Kinesthetic bạn mạnh loại nào thì khi bạn tăng giảm giác quan nội tại của mình bạn xoáy nhiều hơn vào yếu tố mà bạn mạnh nhất :D. Ví dụ như mình là Auditory nên khi mình thay đổi giác quan nội tại của mình, mình sẽ cố gắng: tăng âm thanh lên mức tối đa, nghe thấy nhiều tiếng nói khích lệ của nhiều người, tạo cảm giác âm thanh nổi giống như rạp phim v.v..v thì hiệu quả tăng rõ rệt ^^.

Hãy kiên trì luyện tập, mình tin rằng bạn có khả năng làm được :D.

•  Tôi Tài Giỏi!
  • 6 bài viết
  • 3 cảm ơn
  • Cử nhân Tôi Tài Giỏi!
november: cảm ơn bạn đã chia sẻ và khích lệ . mình sẽ thực hành lại xem sao?
vẫn còn nhiều thắc mắc nữa mà bây giờ chưa nhớ ra :D-- khi nào nhớ ra lại hỏi tiếp

• Thành viên chính thức
  • 20 bài viết
  • 19 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 16/02/2011 06:58 PM
Bạn có thể tăng cảm súc bằng cách nghe những nhịp điệu tích cực 10 phút trước khi bắt đầu công việc

• Thành viên chính thức
  • 1 bài viết
  • 0 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 15/02/2011 08:20 AM
minh cung giong nhu ban vay do minh dat muc tieu rat cao nhung van khong thay co cam hung va dong luc. co ban nao biet cach lam minh hung thu voi muc tieu hon khong noi cho minh biet voi. cam on!!!!!!!!!