Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

tư vấn mua sách ôn thi đại học môn sinh hoc 12

- - - - -

• Please log in to reply
8 replies to this topic
  • Thành viên chính thức
  • 35 bài viết
  • 75 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 07/07/2013 01:47 PM
Em thi khối B nhưng ko có điều kiện đi học thêm môn sinh vì vậy em rất cần một cuốn sách tham khảo môn sinh hay, đầy đủ các dạng bài tập và phải dễ hiểu nữa, vì em nghe nói sinh học lớp 12 khó lắm :-O. Vào hiệu sách thì hoa hết cả mắt, ko biết phải mua cuốn nào cho hay, từ trước đến nay có động đến môn sinh bao h đâu. Anh chị nào có kinh nghiệm khối B giúp em nhá! chỉ bảo cho đàn em cách học môn sinh nữa thì tốt quá :)
à, mục tiêu của em là trong 2 tháng hè phải học đủ kiến thức thi đại học môn sinh, vào năm còn luyện môn khác, liệu có khả thi ko nhỉ?

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 344 bài viết
  • 515 cảm ơn
  • Phó tổng giám đốc
  • Last active: 24/12/2013 06:22 PM
mình nghĩ cứ sgk với sbt học là đủ rồi. mua sách về mà không có thời gian đọc cũng phí. chỉ cần nắm vững kiến thức giáo khoa, làm thêm bài tập sbt la đủ rồi

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên mới
  • 1 bài viết
  • 0 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 14/03/2010 06:48 PM
em cũng đang cần tìm sách dạng đấy, đi học thêm thì choáng luôn, không giống 1 tí tẹo nào trong sgk, các công thức, phương pháp cô cho nhiều vô kể, trong sgk đến công thức còn chẳng có, lí thuyết thì tràn lan đọc nhiều may ra ngộ đc vài cái, nản lun :-bd
Mong các huynh tỉ đã ôn thi thành công có bí kíp gì chia sẻ cho đàn em với, không chắc đi .... $-)

• Thành viên chính thức
  • 186 bài viết
  • 277 cảm ơn
  • Trưởng phòng
  • Last active: 22/07/2013 08:48 PM
Mình học chuyên sinh nè,mình nghĩ để bạn thi khối B thù trước hết là phải xác định rõ bạn thi trường gì.Nếu thi đại học Y Hà Nội thì bạn phai nắm chắc được 9 điểm,bạn phải làm hết bài tập trong sách giáo khoa,sách bài tập và một số sách tham khảo,còn nếu thi Sư Phạm hay Nông Nghiệp thì bạn chỉ cần làm bài tập trong sách giáo khoa là được rồi,mình nghĩ bạn quyết tâm thi Y thì nên học kĩ phần Di truyền(vì phần này chiếm khoảng 30 câu),Tiến hóa thì học kĩ bảng Đại địa chất,Sinh thái thì học kĩ Quần thể,đó là những phần cơ bản dễ lấy điểm.
Còn về sách thì bạn có thể tham khảo cuốn:Một số bài tập cơ bản sinh học 12 của tác giả Ngô Văn Hưng,Bài tập Sinh thái Học của tác giả Vũ trung Tạng....

Được cảm ơn 1 Member:
  • Thành viên chính thức
  • 18 bài viết
  • 15 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 22/09/2010 12:18 PM
Mình nghĩ về vấn đề sách tham khảo thì tốt nhất bạn nên tham khảo ý kiến của các anh chị khoá trước,của thầy cô,vì mỗi loại sách lại phù hợp với 1 cách học khác nhau,còn nếu bạn muốn học đội tuyển thì mình nghĩ bạn nên đọc:Sinh lý thực vật của Vũ Văn Vụ,Sinh học vi sinh vật của Nguyễn Thành Đạt,Di truyền học của Phạm Thành Hổ....

• Thành viên chính thức
  • 186 bài viết
  • 277 cảm ơn
  • Trưởng phòng
  • Last active: 22/07/2013 08:48 PM

sinh dễ mà,nhưng mình ko thik y,k thi khối B nên cũng k có ý định mua Stk thấy sgk đủ rồi,cô dạy hay nên thấy dễ!

Chỉ học trong sách giáo khoa và sách bài tập thì khả năng trên 9 điểm Sinh đại học là rất khó đấy bạn ạ!Mà sinh 12 không dễ đâu,chưa kể một lượng lớn bài tập xác suất di truyền lớn trong đề thi đại học thì phần Tiến hoá cũng là khá khó khăn và mới mẻ với học sinh.Nói tóm lại là mình không thấy môn học tự nhiên nào dễ cả,mà chỉ có môn học ấy hay hay không theo cảm nhận của mình thôi :D

• Thành viên mới
  • 6 bài viết
  • 5 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 08/08/2010 08:53 AM
Nếu bạn muốn điểm 8-9 môn sinh thì hơi khó bởi vì điểm này chỉ rơi vào những người quan tâm tới môn sinh, quá trình học phải liên tục và phải thường xuyên luyện bài tập..Tớ có thể khẳng định rằng nếu chỉ học sách giáo khoa và sách bài tập thì chỉ có thể lấy được điểm 6 môn Sinh thôi. Tớ khuyên bạn là không nên học nguyên môn Sinh trong 2 tháng, vào năm học bạn nên chú ý ngay từ đầu với môn Sinh, chú ý nghe giảng trên lớp và chú ý học lí thuyết và làm bài tập ở nhà. Vì môn sinh có tỉ lệ lí thuyết cao hơn nhưng bài tập lại khá khó, vậy nên chỉ có hiểu bản chất thì mới có thể đạt điểm cao..vì vậy tận dụng thời gian trên lớp là tốt nhất...Còn sách tham khảo thì bạn nên tham khảo những sách như bạn caesar1892 ( cùng học chuyên Sinh với mình), hoặc các sách của tác giả Ngô Văn Hưng, Vũ Đức Lưu, Vũ Trung Tạng, Phạm Văn Lập vì đây là những giáo sư đầu ngành...
Chúc bạn thành công........ =D>

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên mới
  • 6 bài viết
  • 3 cảm ơn
  • Thực tập viên
  • Last active: 12/02/2012 11:55 AM
Bạn nên tìm những cuốn sách của tác giả, Nguyễn Đức Lưu. và Ngô Văn Hưng có nội dung khá trọng tâm và dể học cũng như ôn tập. Chúc bạn học giỏi

Được cảm ơn 1 Member:
  •  Tôi Tài Giỏi!
  • 14 bài viết
  • 7 cảm ơn
  • Nhân viên mới
  • Last active: 23/07/2013 02:33 PM
Mình thì hiện giờ chưa biết sách nào là phù hợp nhưng theo mình nghĩ là bạn nên chọn những loại sách do nxb giáo dục xuất bản. bởi vì những sách này luôn bám sát vào chương trình học của mình! bạn cũng có thể lên đây và tải tài liệu về môn sinh học! rất hay đấy

Được cảm ơn 1 Member: