Đến nội dung

Chào bạn đến với CLB Vươn Tới Thành Công
Tham gia ngay để có được quyền truy cập vào tất cả các tính năng của diễn đàn. Sau khi đăng ký và đăng nhập, bạn sẽ có thể tạo chủ đề, bài trả lời cho chủ đề hiện có, kết bạn, chat với các thành viên khác, nhận được tin nhắn của riêng cá nhân của bạn và nhiều hơn nữa. Nếu bạn đã có tài khoản, đăng nhập tại đây, - nếu không, hãy đăng ký nhanh chóng tại đây!
Hình ảnh

làm sao để xác định mục tiêu, mơ ước cho tương lai???

- - - - -

• Please log in to reply
2 replies to this topic
  • Thành viên chính thức
  • 29 bài viết
  • 90 cảm ơn
  • Nhân viên văn phòng
  • Last active: 30/07/2011 12:20 AM
em  là mem mới,  
they' mọi người trong diễn đàn đều rất nhiệt tình, em xjn mạo muội đặt câu hỏi, mong mọi người giúp đỡ:  
  em sắp lên lớp 12 oj` mà em chưa xác định được sau này thi trường nào, nghành nào, làm sao để thi đúng nghành sở trường( thậm chí em cũng chưa xác định được sở trường, mà chỉ luôn cảm nhận d.c trong tâm hồn em có 1 sức mạnh nào đó rất mãnh liệt) nên em hog bjk làm sao để có đông lực như trong TTG BCT hướng dẫn huhu, hjx hjx oj` làm sao để chọn đúng trường khi mà em ko bjk thông tin j` cả, và nhất là làm sao để có thể trở thành 1 thành vjên tjch' cực trong djễn đàn này nhj~ :) hjx hjx hy vọng mọi người có thể đồng cảm mà giúp đỡ. :-O

Được cảm ơn 4 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 346 bài viết
  • 766 cảm ơn
  • Phó tổng giám đốc
  • Last active: 16/07/2013 08:54 AM
Chào bạn,cảm ơn bạn đã chia sẻ.
chắc bạn đang học 11
Mình cũng đang học 11,sắp lên 12.
Và mình tin chắc cũng có không ít bạn ở lứa tuổi cũa mình có tâm trạng như vậy.
Mình cũng chưa xác định được mình sẽ chọn trường nào,ngành nào.
Nhưng với sức học của mình,mẹ bảo mình nên đi bác sĩ nhưng mình hiện tại chưa có đam mê với ngành này,thật sự là rất khó.
Nhưng thời gian qua đi mình tin chắc mình cũng như bạn,sẽ tìm thấy niềm đam mê của chính bản thân mình,sở trường của mình để có quyết định đúng đắn.
Chúc bạn thành công
Và khi tham gia diễn đàn VTTC bạn hãy mạnh dạn chia sẻ những suy nghĩ của mình,những thắc mắc của mình,đại gia đình VTTC sẽ giúp bạn,vì mục tiêu chung của chúng mình là VTTC

Được cảm ơn 2 Members:
  • Thành viên chính thức
  • 128 bài viết
  • 314 cảm ơn
  • Nhà quản lý
  • Last active: 25/04/2010 02:28 PM
Chào bạn!?........... :-O
Vậy là bạn đã học qua 11 năm rồi, còn 1 năm nữa là hết quãng đời học sinh, :-//. Chọn trường, chọn ngành thích hợp cho mình không phải là khó, chỉ cần bạn thích và mình muốn làm gì trong tương lai, ước mơ của bạn là gì, hãy lựa chọn theo ước mơ của bạn, đó là chính xác nhất. 1 điều quan trọng la bạn phải chọn theo ý định của bạn, đừng nên nghe theo áp đặt của gia đình, thầy cô, bạn bè, họ chỉ là những người đóng góp ý kiến cho bạn thôi, còn quyết định vẫn là của bạn. :D/
Còn việc bạn tham gia VTTC để đạt số điểm cao thì rất dễ, CLB luôn có những chương trình cho bạn như huy hiệu, và bạn chỉ cần chia sẽ những suy nghĩ, viết những bài hay thì tự nhiên bạn sẽ có điểm và khi đó kho điểm của bạn sẽ tăng lên. cố lên nha :D :)

Được cảm ơn 1 Member: